4 ตอบกลับ

สิทธิประกันสังคมไหมคะ ถ้าใช่ขอผ่าได้ค่ะ แต่ถ้าสิทธิบัตรทอง แล้วแต่หมอจะพิจารณาค่ะ ถ้าขอผ่าเองจะเสียเงินค่าผ่าเพราะสิทธิบัตรทองจะผ่าฟรีก็ต่อเมื่อหมอพิจารณาให้ผ่าแล้วค่ะ

ถ้าสิทธิบัตรทองต้องรอหมออย่างเดียวเลยแม่ บ้านนี้ก็เลือกผ่าไม่ได้เหมือนกัน ใจก็อยากผ่านะ แต่หมอเขาให้เราลองคลอดเองมากกว่า

TapFluencer

กรณีจ่ายเงินเอง บาง รพ รับ แต่ให้ตรวจชุดใหญ่ค่ะ บาง รพ ก็ไม่รับเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะแม่😊

Super Mum

รอหมอพิจารณาให้ค่ะ แต่หมอจะไม่ให้เกิน 42 วีคแน่นอนค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะแม่

Super Mum

ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️