5 ตอบกลับ

แม่บดละเอียดเลยไหมคะ ทำครั้งแรกเราบดละเอียดให้เขากิน เขาไม่ค่อยยอมกินเท่าไหร่ วันต่อมาลองปั่นหยาบดู ปรากฏว่าเขาทานหมดเลยค่ะ คุณแม่ลองดูนะคะ #.เราปั่นหยาบตลอดเลยค่ะ

ให้ทานข้าวผสมนมก่อนค่ะน้องยังไม่เคยทานค่อยๆป้อนไม่ต้องเยอะค่ะประมาณ 1 ช้อนโตะพอค่ะผสมกับนมแม่นั่นแหละค่ะ

น้องบ้านนี้ได้6เดือน11วัน น้องไม่ชอบกล้วยแต่ชอบแครอทข้าวต้มหมูค่ะ แม่ลอวบดแครอทผสมน้ำนมให้น้องดูนะคะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

แรกๆลองราดนมแม่ไปก่อนค่ะค่อยตามผักทีหลังให้น้องชินก่อน

บ้านนี้น้อง7เดือนกว่าแล้วก็ไม่ค่อยทานเหมือนกันค่ะ