18 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราโดนแอดมิทตอน34สัปดาห์ไม่ได้เตรียมของอะไร คุณหมอแนะนำให้เตรียมเผื่อไว้เนิ่นๆเลยค่ะ เผื่อน้องเป็นอะไรหรือคลอดก่อนกำหนดจะได้ไม่ต้องรีบหามานาทีสุดท้ายค่ะ

เราเตรียมก่อนคลอด2อาทิตย์ค่ะ เพราะน้องมีโอกาสออกก่อนกำหนดหรือหลังกำหนดก็ได้ค่ะ เตรียมไว้ล่วงหน้าปวดท้องหิ้วไปได้เลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เตรียมของครบตอน7เดือนซักใส่ตะกร้าเตรียมพร้อม32วีคพอได้32+6วีคโดนแอดมิทระงับคลอดเลยค่ะแต่ดีที่มีของครบหมดแล้ว

บ้านนี้ซัก29วีค 30วีคเตรียมตะกร้าคะ ลุงหมอฝากครรภ์แนะนำให้เตรียมไว้เผื่อฉุกเฉินคะ

7-8 เดือนก็เตรียมไว้ได้แล้วค่ะ เอกสารต่างๆด้วย เพราะกันไว้ก่อน เผื่อน้องคลอดก่อน

บ้านนี้กำหนดคลอด 31 มีนา ว่าจะเริ่มเตรียมต้นเดือนหน้าค่ะ เพราะซื้อของมาครบหมดแล้ว

บ้านนี้เตรียมตอน32wค่ะ พอ35wน่าจะซักเครียมแพ็คค่ะ เพราะท้องปั้นบ่อยมากแล้วค่ะ

ทางนี้ทยอยเตรียมตั้งแต่ 35 วีค ตอนนี้37วีค ก็จะครบแล้ว เตรียมแพ็คตะกร้าแล้ว

ของเราเตรียมเสร็จแพ็คลงตะกร้าเรียบร้อยตอน32วีค แอดมิดคลอด37+2

บ้านนี้เตรียมซักใส่ตะกร้าไว้ตั้งแต่ 32w ค่ะ ตอนนี้ 37+6 พร้อมมากค่ะ😊