9 ตอบกลับ

ครีมอย่างเดียวไม่ช่วยนะคะแม่ ถ้านอนห้องแอร์มากๆก็จะมีผลให้ผิวแห้ง ส่งผลต่อการแตกของผิว ชนิดของผิวแม่ก็มีส่วนเช่นกัน ถ้าเป็นคนผิวผสมหรือผิวปกติก็จะแตกน้อยกว่าคนผิวแห้งค่ะ ทางที่ดีก็บำรุงให้ผิวชุ่มชื้นอยู่ตลอด เน้นสีข้าง เพราะส่วนที่แตกจะมาจากสีข้างที่ขยายออกค่ะ แล้วก็ควรยืดกล้ามเนื้อออกกำลังด้วย ไม่งั้นถึงไม่แตกตอนท้อง แต่หลังคลอดก็แตกได้เช่นกันค่ะ

รู้ว่าตั้งครรภ์ ควรทาครีมหรือออยไว้ได้เลย เพื่อช่วยลดการแตกลายให้ผิวหนังยืดหยุ่น ทาให้ทั่วทุกที่ที่คิดว่าจะแตก เช่น หน้าท้อง (ระวังส่วน v มหันตะภัยเป็นพิเศษ ทั้ง v หน้า และ v หลัง) สะโพก หลัง ต้นขา เป็นต้น เลือกครีม หรือ ออย สำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ถ้าเลือกแบบออแกนิคได้จะดีมาก เราใช้ cocoro by hanako ใช้ดีมากค่ะ

Bio-oil ปลอดภัยที่สุดค่ะ แบรนด์นี้อยู่มานานหลายสิบปี ได้รับรางวัลทั่วโลกค่ะ เห็นผลช้า เพราะเป็นสารสกัดธรรมชาติค่ะ "ช้าแต่ชัวร์" ค่ะ ไม่เสี่ยงอะไรใดๆทั้งสิ้น อะไรที่ได้ผลไวๆ มักจะไม่ธรรมชาติ 100% ค่ะ เดี๋ยวนี้เค้ามีแบบเจลด้วยนะคะ ใช้ง่ายขึ้นค่ะ ลองเสิร์ชดูนะคะ ในออนไลน์ก็มีขายค่ะ

เคยถามหมอนะคะ หมอบอกถ้าท้องแตกลายไม่หายขาดหรอกค่ะ นอกจากจะทำหั้ยจางลงเฉยๆ กลับมาเนียนเหมือนเดิมไม่ได้หรอกค่ะ

ปาล์มเมอร์นะคะ สำหรับคุณแม่ตั้งครรภ์ ใช้ท้องแรก ทาๆทั่วหน้าท้อง ไม่แตกเลยค่ะ แตกตรงสะโพก เพราะตรงนั้นไม่ได้ทา

บ้านนี้ทานีเวียวาสลีน ออยสลับกันไป 8เดือนแล้วยังไม่แตกลายค่ะ แต่ขึ้นอยู่กับร่างกายขนาดท้องด้วยนะคะ

VIP Member

น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นคะแม่ผิวเนียนนุ่มด้วยคะ

ใช้น้ำมันมะพร้าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ