9 ตอบกลับ

เราว่าสมุยเป็นเกาะเล็ก ๆ ไม่น่าจะมีคุณหมอให้เลือกเยอะหรอกค่ะ ลองไปฝากที่ รพ.กรุงเทพสมุยก็ได้แล้ว ลองถามว่ามีคุณหมอคนไหนที่เค้ารับฝากพิเศษด้วยหรือเปล่าน่าจะได้อีกตัวเลือกอีกหลายท่านเลยนะคะ

เพื่อนเราฝากกับหมอพิษณุค่ะ แต่ว่าตอนนั้นคุณหมอไม่ได้รับฝากพิเศษนะ เพื่อนเค้าคลอดเองธรรมชาติ พยาบาลมาช่วยทำคลอดให้ค่ะ ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี แต่เหมือนตอนนี้คุณหมอเค้ารับฝากพิเศษแล้วค่ะ

ค่าผ่าคลอดของหมอพิษณุเท่าไหร่คะใครพอทราบบ้าง

สำหรับคุณหมอท่านนี้นะคะ คุณหมอดูแลเอาใจใส่ดีมากค่ะ เป็นกันเอง จริงใจ มีความเชี่ยวชาญและประสบการณ์มาก แนะนะเลยค่ะ โดยส่วนตัวคิดว่าเป็นสูติแพทย์ที่ดีที่สุดในเกาะสมุยค่ะ

ค่าผ่าคลอดเท่าไรคะพอทรายมั้น

คุณหมอระพีพรรณ ที่สมุยถือว่าดีมากเลยค่ะ คุณหมอน่ารักและเก่งมาก เป็นหมอที่มีประสบการณ์และเชี่ยวชาญ เค้าบอกเราได้ทันทีถ้ามีความผิดปกติต่างๆที่เกิดขึ้นในครรภ์

แนะนำเป็นหมอพิษณุค่ะ จากประสบการณ์ของเราเอง เราไม่ค่อยโอกับหมอระพีพรรณเท่าไร แต่ถ้าคุยเป็นคนง่าย ๆ ชิล ๆ แบบฝรั่ง ๆ ก็แนะนำหมอระพีพรรณค่ะ

ส่วนตัวเราว่าคลีนิคหมอระพีพรรณ น่าจะเป็นอีกที่นึงที่ดีที่สุดในสมุยเลยก็ว่าได้นะคะ เราฝากท้องกับคุณหมอทั้งสองท้องเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามเพิ่มเติมได้ไหมค่ะ

หมอระพีพรรณค่ะ หมอทำงานที่โรงพยาบาลเกาะสมุย เวปไซต์คลินิกค่ะ http://www.samuiobstetrics.com/TH/our-services.php

ที่คลีนิคหมอระพีพรรณ คุณแม่ต่างชาติชอบไปกันค่ะ น่าจะบริการดีจริง ๆ แหละ

ไปซาวทีเสียกี่บาทหรอค่ะ

อยากทราบฝากที่ไหนดีครับ ค่าใช้จ่ายไม่มากนัก มีประกันสังคม