29 ตอบกลับ

VIP Member

เตรียมตัวให้พร้อมใกล้คลอดแบบนี้ รักษาสุขภาพให้แข็งแรงปลอดภัยค่ะ

บ้านนี้34+4ปวดจิมิมากตอนนี้ จะลุกจะนั่งก็ลำบาก อยากแตกแล้ว

35w ท้องแข็งบ่อยมากค่ะ

วันนี้ 35 week ค่ะ เริ่มรู้สึกปวดตรงหัวเน่า เหมือนลูกลดต่ำลง

เหมือนปวดฉี่ตลอดเวลาเลยค่ะ ไปนั่งแบ่งฉี่ก็ออกนิดเดียว

34+2 ค่ะ ปวดหลัง ปวดขามากเลยค่ะ ตอนกลางคืนนอนไม่ค่อยหลับค่ะ..

เป็นเหมือนกันเลยคะ บ้างทีหลับแล้วก็ต้องตื่นมาตี2-ตี3แล้วก็นอนไม่หลับจนทุกเช้าเลยคะ555

34 วีคพอดีค่ะวันนี้ ผ่าคลอดด้วยวันที่ 12/11 กลัวจังเลยค่ะ 😢

35+6 กำหนด 1 พ.ย. แน่นมากจ้า นอนไม่ค่อยกลับ คันตามตัวด้วย ☺️

บ้านนี้34+4ค่ะยังไม่มีอาการใดๆนอกจากปวดหลังค่ะ

32+6 ปวดจิมิมากกคะ ปวดขาหนีบ ปวดขา ปวดไปหมดดเลยย

บ้านนี้34+1 ปวดหลัง ปวดจิมิ ลุกนั่งก็ลำบากคะ