12 ตอบกลับ

เรามีค่ะ ตอนแรกไม่คิดว่าจะท้องด้วยซ้ำ แต่มันเหมือนเป็นเมนส์ แต่มันเป็นแปลกๆ เป็นวันเดียว เลือดไหลตอนเช้าแล้วเย็นมันก็หาย หายคือหายไปเลย งงๆ เราเหมือนมีลางสังหรณ์อ่ะ ช่วงยังไม่รู้ว่าท้องเราบ้าออกกำลังกายอยู่สักพัก ไปซื้อดัมเบลที่โลตัสเพื่อเพิ่ม นน. ดัมเบล แล้วไม่รู้คิดอะไรเดินไปหยิบที่ตรวจครรภ์มา 1 อัน ทั้งๆที่พึ่งเป็นอีเมนส์แปลกๆไปได้ 3-4 วัน เราตรวจตอนเที่ยงคืนเลย ..ผลออกมาไม่มีคำว่าจางให้ลุ้นเลยจ้า เข้มปิ้ดทั้ง 2 ขีด (พึ่งแต่งงานได้ 1 เดือนค่ะ แล้วเป็นคนอ้วนด้วยคิดว่าคงติดลูกยาก สรุปมาเร็วเคลมเร็วมาก) 😃

ขอบคุณมากค่ะ

ตามหลักสูติศาสตร์แล้ว เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีอยู่จริงค่ะ มันคือเลือดเก่าที่ตกค้างในร่างกายค่ะ สีจะเข้ม และปริมาณน้อย ทั้งนี้ ถ้าระหว่างท้อง มีเลือดออก ไม่ว่าจะมากหรือน้อย จะสีเข้มหรือสีสด ต้องพบคุณหมอโดยด่วนค่ะ เพราะอาจเป็นอาการแท้งคุกคาม *ข้อมูลจากคุณหมอที่ศิริราช* จ้า

ไม่แน่ใจว่าใช่เลือดล้างหน้ามั้ย... เพราะตอนนั้นไม่รู้ว่าท้อง​ แล้วมีอะไรกับแฟน...มีแค่เลือดสีน้ำตาลอ่อนๆออกติดทิศชูตอนนิดเดียว....

VIP Member

บ้านนี้แรกๆนะคิดว่าประจำเดือนมาแต่มีเป็นเลือดจางๆน้ำตาลๆ แค่เปื้อนกางเกงในแล้วก็หายไปเลยค่ะ

วันเดียวค่ะ

มีค่ะแต่ออกไม่เยอะออกเหมือนเราจะเป็นประเดือนวันแรกค่ะ

มีอาการปวดมั้ยคะ

ไม่เคยมีค่ะ​ 55

VIP Member

ไม่มีเลยคะ

VIP Member

ไม่มีเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ🙏🙏

ไม่มีเลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

ไม่เคยมีค่ะ