15 ตอบกลับ

เราเคยเป็นค่ะ พึ่งเข้าทำงานใหม่ๆ ปวดวันเว้นวันไม่ไหวลางานบ่อยจนโดนใล่ออกได้3วันพึ่งมาตรวจเจอว่าท้อง ตอนนี้36+2แล้วค่ะ

เป็นค่ะตอนนี้33w แล้วค่ะ เพราะว่ามดลูกขยายค่ะ ปวดท้องน้อยนานมากค่ะกว่าจะหาย น่าจะจนอายุครรภ์5-18 ได้เลยค่ะ

ช่วง 4-6 สีคแรกปวกเกือบทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้ 13 วีคแล้ว มีปวดบ้างนิดหน่อยบางวัน คาดว่ามดลูกกำลังขยายอยู่

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ ปวดหน่วงท้องน้อยมากปวดทุกวันเลยยิ่งวันไหนเดินเยอะยิ่งปวดมากค่ะ

ใช่ค่ะปวดซ้ายทีขวาทีสลับกันไป

ของเราก้ปวดค่ะ คุนหมอบอกมดลูกขยายตัวเพราะน้องกำลังโตขึ้น

ฉันค่ะหมอบอกมันเป็นแบบนี้ล้ะค่ะไม่ชินเพราะท้องแรก

ตอนท้องอ่อนๆปวดแบบมากๆเลย ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองท้อง

ปวดเหมือนเปนเมน

ปกติค่ะ มดลูกขยาย จะดีขึ้นช่วงไตรมาส 2 ค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนแรกกังวลเหมือนกัน

แปปๆหาย เป็นเรื่องปกติคะ มดลูกขยาตัว