8 ตอบกลับ

พี่ที่สนิทกันก็เป็นค่ะ น้องไม่ยอมทานขวดเลย พี่เค้าฟังพยาบาลสอนมาว่าอย่าให้น้องแตะขวดจนกว่าจะ1เดือน เดี๋ยวน้องไม่เอาเต้า พอทำตามหลักสูตรเลยกลายเป็นไม่กินขวดไปเลยค่ะ จะไปไหนก็ต้องกระเตงกันไป😂

นั้นสิค่ะเวลาออกไปธุระก็ต้องเอาน้องไปด้วย.. แล้วน้องยอมดูดขวดมั้ยค่ะทุกวันนี้

VIP Member

ตามคะ บ้านนี้ก็ไม่ยอมเอาขวดเปลี่ยนมาหลายขวดเเล้วเเบบจุกเสมือนเเม่ก็ไม่เอา กัดๆดุนๆไม่ยอมดูด ต่อให้หิวมากๆก็ไม่ดูด กลุ้มใจเลย

บ้านนี้นอกจากเต้าแล้ว แม่ฝึกให้ใช่แก้วย้ำกับหลอดเลยค่ะ ไม่มีจุก ค่อยๆลองนะค่ะคุณแม่ สู้ๆ

บ้านนี้น้อง5เดือนกว่าชอบกินน้ำกับแก้ว และสลับกับขวดให้กินสลับกันไป

อาศัยจังหวะเผลอค่ะ เช่น เช้ามืด ที่ลูกตื่น ให้กินขวดเลยค่ะ

VIP Member

ลองซื้อจุกนมคอกว้างเสมือนนมแม่มาให้น้องดูดดูนะค่ะ

บ้านนี้หักดิบเลยจ้า น้องหิวมากๆ น้องจะดูดเองจ้า

บ้านนี้ให้กินเต๋าคะพอไปธุระปั้มให้กินขวดคะเขาจะกินได้ทั้งสองแบบ