18 ตอบกลับ

VIP Member

มาช่วงท้องตั้งแต่ 7 เดือนเป็นต้นมา ก็มาเรื่อยๆ ไม่กล้าบีบ จนตอนนี้ 8 เดือน มีออกมาเป็นสีเหลืองๆค่ะ หลังคลอดก็กลัวจะไม่มีน้ำนม

เป็นคนน้ำนมไม่เยอะ แนะนำให้แม่ทำใจให้สบาย ดื่มน้ำเยอะ/เครื่องดื่มบำรุง เดี๋ยวมาเอง อารมณ์ ความเครียดมีผลต่อน้ำนมค่ะ

บ้านนี้หลังลูกคลอด3ชั่วโมง​เอาเข้าเต้ามาเลยคะแต่มันยังอาจจะไม่เยอะพอลูกกินเลื่อยๆมันจะมาเองคะ

บ้านนี้มาตอนคลอดแล้วได้3วันต่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน แนะนำกินน้ำเยอะๆค่ะ

มีน้ำขุนๆออกมาแล้วค่ะตอนนี้31วีทแล้ว​ ออกมาจากหัวนมข้างละ2-3รูค่ะ

ตอนนี้ท้องกำลัวจะเข้า 7เดือนเริ่มมีกลิ่นน้ำนมติดเสื้อแล้วจ้า

ท้องแรกมาหลังผ่าคลอด ท้องสองมาตั้งแต่ท้องได้แปดเดือนค่ะ

VIP Member

ท้แรกมาตอน 7เดือนคะ ท้อง2นี่8 เดือนแล้วยังไม่มีมาเลยคะ

VIP Member

ของเราเริ่มมาช่วงท้องแก่ค่ะ พอคลอดก็ไหลเป็นน้ำเลย

VIP Member

คลอดได้สองวันค่ะต้องให้ลูกดูดช่วยกระตุ้นน้ำนม