18 ตอบกลับ

กลัวกว่าคลอดเองก็ตรวจโควิดนี่แหละค่ะ รพ.ที่จะไปคลอดบังคับให้ตรวจค่ะ

ตรวจโควิดต้องแหย่จมูกค่ะ เคยตรวจที่รพ.เอกชนตอนหาไข้หวัดใหญ่เจ็บมาก เจ็บทนไม่ไหวพยาบาลต้องมาจับไว้ ติดตาเลยค่ะ

อยู่หอทำงานต่างจังหวัดคนเดียว กังวลพ่อเค้ากับยายมาหาไม่ได้ตอนจะคลอด

ช่วงนี้เดินทางลำบากด้วยค่ะ น่าเห็นใจจริงๆนะคะ

ตอนนี้ 33 วีคแล้ว แต่จะมีปัญหาตอนผ่าคลอดต้องระวังตัวเองให้ดีค่ะ

กลัวตอนจะคลอดถ้าระบาดในพื้นที่ต้องตรวจโควิดก่อนคลอดด้วยค่ะ

เวลาคลอดทาง รพ.จะให้เราอยู่ได้แค่คนเดียว ห้ามให้คนอื่นเฝ้า

ตราบใดที่มีสามีคอยรับผิดชอบ ก็ไม่กระทบค่ะ

ตอนนี้37wยังไม่มีปัญหาอะไรนะคะ

มีค่ะ แต่เพื่อลูกแม่สู้☺🌈

สู้ๆค่ะ