62 ตอบกลับ

8เดือน ท้อง2ค่ะ ไม่ทาอะไร เกาทุกครั้งที่คัน ท้องแตกลาย มันขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนนะคะแม่ว่า บางคนหมดกับครีมทาไม่รู้ตั้งเท่าไหร่ สุดท้ายก็ลาย

บ้านนี้แตกโค้งสุดท้ายก่อนคลอดค่าา😆 8เดือนกว่าท้องยังเงาวับเนียนสวย พอ9เดือนเท่านั้นล่ะมาเป็นแผนที่เลยทั้งที่ไม่ได้เกา😂😂

9เดือน2วัน ยังไม่ลายแต่น้องๆบอกอย่างเพิ่งวางใจลายวินาทีสุดท้ายก็ได้ หรือคลอดแล้วอาจจะลายก็ได้แล้วแต่ผิวคนค่ะ

ท้องไม่ลายนะคะ แต่ตรงต้นขากับก้นลายหลังคลอดค่ะ ก่อนจะลายตรงต้นขาเห็นเป็นรอยช้ำๆเหมือนเดินไปชนอะไรมา😂😂

ไม่ลายค่ะ จนคลอดก็ไม่มีรอยแตกหลายถือว่าโชคดีมาก ตอนแรกกังวลว่าท้องจะลายเหมือนกันค่ะ

ตอนท้องไม่แตกลายเลยค่ะ พอคลอดไม่รู้มาจากไหนเยอะแยะเลย ทั้งก้น หน้าขา หน้าท้อง บาน🤣

36w+1ท้อง2แล้ว ตั้งแต่ท้องแรกก็ไม่ลายค่ะ ไม่ได้ทาครีมอะไร น่าจะแล้วแต่ผิวแต่ละคน

เราไม่ลายเลยจนคลอดค่ะ​ มีอาการคันบ่อย​ เผลอเกาก็หลายรอบ​ แต่ท้องไม่แตกเลยค่ะ

36wก็ยังไม่ลายค่ะแต่ญาติๆบอกอย่าเพิ่งวางใจคลอดแล้วลายทีหลังก็มี ลุ้นๆๆ

เรา ลายตอนเดือนที่ 9 มาท้ายสุดสุดท้ายจริงๆคิดว่าจะรอดแต่ลายนิดเดียวค่ะ