50 ตอบกลับ

ยานี้อันตรายนะคะ...เราท้องอยู่ควรจะไปหาหมอนะคะเขาจะจัดยาเฉพาะคนท้องเวลาไปหาหมอเราต้องแจ้งหมอทุกครั้งด้วยว่าเราท้อง

ไปหาหมอดีกว่านะค่ะ ถ้าเกิดอะไรขึ้นจะเสียใจทีหลังนะค่ะ ควรปรึกษาหมอดีที่สุดจ้า

บวมตรงไหนแม่​ มดลูกกับส่วนด้านนอกมันน่าจะคนละส่วนกันอ่ะ​ แม่อย่าเพิ่งกินน่ะ

แนะนำแม่ไปหาหมอนะคะ อย่าพึ่งรับประทานยา ยานี้อาจมีผลต่อน้องในครรภ์นะคะ

หาหมอ​ค่ะคนท้องไม่ควรซื้อยามากินเองเพราะจะมี​ผล​ต่อแม่และ​ลูก​โดย​ตรง

ปรึกษาหมอดีกว่าคะ กินเองอันตราย ยาที่กินได้ปกติเป็นพวกพาราไรงี้คะแม่

ยาพวกนี้อันตรายกับคนท้องจ้าคุณแม่ไปหาหมอดีกว่านะคะเพื่อความปลอดภัย

ไม่ได้เด็ดขาด ต้องหาหมอค่ะ ต้องหาสาเหตุว่าอวัยวะเพศบวมจากอะไร

คนท้องไม่แนะนำให้ซื้อยามาทานเองนะคะต้องปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ

VIP Member

ควรพบหมอคะอย่าซื้อยาใช้เองอันตรายกับทั้งแม่และน้องเลยคะ