71 ตอบกลับ

ท้องเเรกเเท้งไปค่ะ​ ครั้งนี้ท้องสองค่ะ​ ครรภ์​สมบูรณ์​ค่า​ กำหนดคลอด​ 23 ตุลาคม66​ค่ะ​ ยังไม่ทราบเพศน้องค่า​ อาการคุณเเม่ตอนนี้ยังมีคลื่นไส้บ้าง​ แต่ทานอาหารได้ปกติค่ะ​ หมอมีนัดซาวด์​ 29เมย.นี้ค่า😘😘

กำหนดคลอด12ตุลาค่ะ แพ้ท้องหนักมาก กินไม่ค่อยได้ ปวดหัว จะนอนอย่างเดียว ปวดหลัง ปวดไปหมดเลยคะ ต้นคอปวด นอนไม่ค่อยหลับปกติ22.30หลับแล้ว ตั้งแต่ท้องตี1-2ยังไม่หลับเลยคะ ทรมานนมากกกกแม่😆😆

ท้องเเรกค่ะ กำหนด29ตุลา ตอนนี้เจ้า11วีคเเล้ว ท้องยังม่ออกเลยค่า😂เราตัวเล็กด้วย เเต่เเพ้ท้องม่ไหว อ้วกบ่อย บางวันก็้ม่เเพ้ เเต่ตอนกลางคืน นอนม่หลับคะอึดอัดตลอดกว่าจะหลับ ยาก😂

28ตุลาคะ ไปฝากท้องตั้งแต่6วีคกว่าๆๆหมอนัดทุกๆ2อาทิตย์เพราะซาวน์ไม่เจอน้องพึ่งซาวน์เจอน้องเมื่อวันอังคารที่ผ่านคะ11วีค3วัน หมอบอกน้องดิ้นด้วย หมอนัดตรวจดาวน์ซินโดรมเดือนหน้า

VIP Member

ท้อง2ค่ะ กำหนดคลอด11ตุลา ท้องยังไม่ออกเลยค่ะ ยังไม่ทราบเพศ รอซาวด์เดือนหน้า แต่อึดอัดท้องมาก แถมเวียนหัว อยากนอนทั้งวัน บางวันมีอาเจียน หายแพ้ท้องนิดนึงแล้วค๊าา❤️

คลอด2 ตุลาค่ะ ท้องไม่ออกเลยค่ะเเค่ท้องน้อยมีก้อนๆคลำได้

ท้องแรกค่ะ หมอนัด13ตุลา66 ยังไม่ทราบเพศ แต่หมอบอกน้องเเข็งแรงดี มีอาการแพ้ยังไม่หาย ปวดช่วงหลังลงมาหาเอวค่ะ ท้องออก พุงป๋องแล้วค่ะ

ท้องแรกค่ะ กำหนดคลอด7 ตุลา ตอนนี้มีอาการเจ็บใต้ราวนมตรงซี่โครงซ้ายมากค่ะเหมือนจะบวมด้วยค่ะ เครียดมาก ว่าจะไปหาหมออยู่ค่ะ

หายแล้วค่ะ แตก9/9 แล้วค่ะ

ท้อง2 กำหนดคลอด13ตุลา ปวดหลังมาก พะอืดพะอมเป็นบางครั้ง ยังไม่ทราบเพศค่ะ ต้องรอซาวด์เดือนหน้า อยากรู้เพศใจจะขาดแล้วค้าา💓✨

18 ต.ค ตอนนี้12วีค4วันแล้วค่ะ ตอนซาวน์มาหมอเดาว่าผช. +ตรวจนิฟตี้ตอน11วีค ผลออกมาได้ลูกชายจริงๆค่ะ😁 ท้องเริ่มป่องแล้ว

กำหนด21 ต.ค ค่ะ วันนี้ไปซาวน์ มา คุณหมอบอกว่าคร่าวๆน่าจะเพศชาย (หรือจะมีให้แม่ลุ้นเป็นญ.มั่งมั้ย🤣🤣🤣👨‍👩‍👧)

ตอนซาวน์ 12+1 week ค่ะ