2 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่เป็นพาหะชนิดอัลฟ่า1ค่ะฝากครรภ์ที่คลินิกตรวจเลือด3ครั้งเหมือนกันค่ะ ครั้งแรกตรวจเลือดตอนฝากครรภ์คนละ600 แล้วผลเลือดออกมาผิดปกติทั้ง2คน ครั้งที่2ตรวจดูพาหะชนิดเบต้าคนละ750 ครั้งที่3ตรวจดูพาหะชนิดอัลฟ่าถ้าตรวจที่ คลินิกคนละ3,500ค่ะคุณหมอเลยส่งไปตรวจที่รพ.ที่มีสิทธิ์อยู่เราใช้สิทธิ์บัตรทองจ่าย650 แฟนใช้สิทธิ์ประกันสังคมไม่ต้องจ่ายค่ะ

ใช้ได้ค่ะแม่ แต่ไม่แน่ใจว่าฟรีเหมือนกันหรือเปล่าลองสอบถามที่รพ.ดูค่ะ ประหยัดไปเยอะเลยค่ะ

บ้านนี้ตรวจเจอเลือดจางรอบที่1 รอบที่2จางกว่าเดิมอีกจ้า แต่หมอบอกไม่ได้เสียตังจ้า