11 ตอบกลับ

บางทีการพะอืดพะอมิาจจะเพราะท้องว่างด้วยค่ะ แม่ลองกินพวกแครกเกอร์ ซักแผ่นสองแผ่นให้พอมีอะไรลงท้องอาจจะช่วยได้ค่ะ คืออาจจะไม่ได้รู้สึกหิวแบบต้อฃกินเป็นมื้ิอ แต่ท้องว่างต้องเติมค่ะ (กินพอให้มีอะไรตกถึงท้องนะคะ มากไปเดี๋ยวน้ำหนักลงที่แม่เยอะเกินค่ะ)

บ้านนี้เเพ้ท้องยันตอนนี้เลยค่ะเ้ต่ไม่หนักมากเหมือนช่วง5เดือนแรก ตอนนี้31วีค2วัน แนะนำลองทานส้มหรือน้ำเย็นหบังตื่นนอนทันทีเลยนะคะแม่ อาการที่คุณแม่เป็นอาจจะเพราะท้องว่างร่วมด้วย ตื่นมาก็หาอะไรกินเถอะค่ะอย่าไปสนถ้าใครจะพูดว่าตื่นมากินเลย 😅

เราเป็นช่วงตื่นนอนใหม่ๆเหมือนกันค่ะ เราแก้ปัญหาโดยการทานอะไรรองท้องให้เร็วที่สุด เราจะคลื่นไส้ถ้าท้องว่าง แต่อาการแพ้ท้องเราหายตั้งแต่ 8+1 แล้วค่ะ ตอนนี้หิวตลอดเวลา ทานได้ทุกอย่างเลยค่ะ

17wแล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะ ท้อง1กับ 2ไม่แพ้เลยชิวมาก มาท้อง3นี้ แพ้ทุกเช้าแปรงฟัน เย็นแปรงฟัน อยากหายแพ้เหมือนกันค่ะ😥😥😥

ตื่นมาลองกินน้ำขิงร้อนๆดูค่ะ แล้วก็บ๊วยตัดสี่เหลี่ยม(ในชป+ลซด.มีขายจ้า) ให้รสชาติเปรี้ยวๆหวานๆ อร่อยค่ะ

บ้านนี้เป็นทุกเช้าค่ะอ้วกทุกเช้า ถ้าไม่อ้วกคือไม่มีแรง แนะนำจกคออ้วกเลยค่ะ แล้วจะโล่ง

ต้องทำให้ฮวกฮวกออกค่ะ บ้านนี้เป็นค่ะ สัปดาห์นึงจะเป็น1-2วัน ทำอะไรไม่ได้เลย พะอืดพะอม

อวก*

เราท้อง2ค่ะอ้วกช่วง4ทุ่ม​ เที่ยงคืน​ ตี4​ ถึง6โมงเช้าจ้ะพยายามดื่มนมจืดค่ะถึงเบาลง

ของเปรี้ยวค่ะ ของเราผ่านมาได้เพราะมะม่วงเปรี้ยวเลยค่ะ

ไม่แพ้แล้วค่ะแต่ขมปากตลอดเลยค่ะจะผ่าคลอด14กุมภานี้ค่ะ