141 ตอบกลับ

ทานผลไม้รสเปรี้ยวได้ผลดีมากๆเลยค่ะเดินเข้าห้องน้ำเป็นว่าเล่นเลย🤣

กินอาหารที่มีน้ำค่ะ เช่น ถ้ากินข้าวแกง ก็มีน้ำซุปไว้ซดน้ำด้วยกัน

ทานมะละกอ ส้ม สับปะรดจ้า บ้านนี้ได้ผลดีมาก ขนาดท้องผูกหนักมากเลย

ทานส้มวันละ3-4ผลช่วยได้คะ แต่บ้านนี้น้ำตาลขึ้นต้องควบคุมน้ำตาลคะ

เค้ากินน้ำมันมะพร้าวตอนตื่นนอนท้องว่างๆ ขับถ่ายปกติทุกวันเลยคะ

ตื่นนอนดื่มน้ำขิง1แก้วก่อนอาหารครึ่งชั่วโมงจ้า ขับถ่ายดีค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆพร้อมกับกินผลไม้เช่นเเก้วมังกรหรือมะละกอสุกคะ

บีบมะนาวใส่โยเกิร์ต กินตอนเช้า เห็นผลทันที เป็นคนท้องผูกมาก

กินน้ำเยอะๆอย่างน้อย8แก้วต่อวัน กินผลไม้ช่วยการขับถ่าย​ค่ะ

ตื่นมาตอนเช้าดื่มน้ำไปนึงแก้วค่ะก่อนล้างหน้าแปรงฟันค่ะ