16 ตอบกลับ

เคยเป็นตอนช่วง 20 วีคค่ะ ถ่ายเป็นเลือดประมาณ 2-3 ครั้งเลย แนะนำให้ทานน้ำเยอะๆค่ะ ทานกล้วยตอนเช้า กับก่อนนอน ทานส้ม ลูกพรุน อินทพาลัม และเข้าห้องน้ำให้เป็นเวลาค่ะ ไม่ปวดก็นั่งไปก่อน อย่าเบ่งแรงนะคะ เบ่งเบาๆ ถ้าไม่ออกก็ไม่เป็นไรค่ะ เดี๋ยวออกเอง อย่าเล่นโทรสัพมือถือตอนเข้าห้องน้ำด้วยค่ะ เพราะสมาธิเราจะไปจดจ่ออยู่กับมือถือ ทำให้เบ่งไม่ออก อันนี้หมอบอกมาค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้องถ่ายไม่เป็นเวลาท้องผูก พอท้องแล้วตื่นปุ๊บมันจะออกปั๊บเลยต้องรีบเข้าห้องน้ำ. ไม่รู้ว่าเพราะวิตตามินที่หมอให้มารึป่าว. แต่ไม่มีปัญหาด้านขับถ่ายเลย. ..... ลองถามคุณหมอดูค่ะ. แล้วกินมะละกอ. กินน้ำระหว่างวันเยอะๆ. เผื่อช่วยได้

ลองทำตามดูนะคะ แม่ลองมาหมดแล้ว ถ่ายทีชักโครกแดงแจ๋เลย แต่2อย่างนี้เวิคสุด😁 พวกมะละกอทานไม่ได้เลย น้ำตาลสูงแม่โดนจำกัดน้ำตาล ผักก็ไม่ได้ผล 😁

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-113365)

ทานผักน้อยไปรึเปล่าครับ? ลองหาผักหรือผลไม้ที่มีใยอาหารมาทานดูนะครับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ลองทานผักบุ้ง มะละกอ องุ่นเปรี้ยวอมหวานดูนะค่ะ

กินน้ำ กินผัก เยอะๆค่ะ ส่วนตัวชอบกินยาคูล วันละขวด ลองดูนะคะ

ตอนท้องทานกล้วยทุกวันคะ ไม่เคยท้องผูกเลย ถ่ายตรงเวลาทุกวัน

แนะนำแม่ทานมะละกอและโยเกิร์ตนะช่วยได้เยอะเลย

มะขามค่ะถ่ายสะบายมากและดื่มน้ำเยอะๆ