27 ตอบกลับ

TapFluencer

30วีค แตกเหมือนกันค่ะ แล้วแต่สภาพผิวแต่ละคนจริงๆ บางคนไม่ทา หรือทาแค่โลชั่นธรรมดายังไม่แตกเลย บางคนอย่างเรานี่ทั้งออยทั้งครีมก็ยังแตก 🤣

ตอนนี้29+5วีค ยังรอดอยู่ค่า โค้งสุดท้ายจะรอดไม่รอดไม่รู้เลย555 ทั้งเกาเบาๆทาครีมทุกครั้งหลังอาบน้ำเสร็จ ตอนนี้เนียนกริบ

บ้านนี้นะตอนนี้34วีค ยังไม่มีส่วนไหนแตกลายเรยคะ ท้องแลกก้อไม่แตกลายยันคลอด ท้อง2นี้ก้อน่าจะรอดยุคะ

เราคะทัอง2ก้อไม่เเตกคะมันอยู่ที่ควาหนาของชั้นผิวเราคะหมอบอกเกาไปเถอะยังไงก้อไม่เเตกจริงคะ

30w4d ยังไม่เเตกค่ะ เเต่เพื่อนบอกว่าระวังไปเเตกตอนช่วงเดือนสุดท้ายค่ะ กลัวมากค่ะเเม่5555😂

31wต้นขากับนมเเตกลายแล้วค่ะ ลุ้นที่หน้าท้องจะเป็นยังไง กลัวตกม้าตายช่วงwสุดท้ายมากก

แม่ๆบางคนบอกว่าคนจะแตกทายังไงก็แตกค่ะ เพื่อนเราทาบำรุงดีทุกอย่างตกม้าตายตอน38w เราเลยโอเคเป็นไงเป็นกัน🤣

ช่วง 31-32week แตกตรงสะโพกแล้วค่ะ 😓 ทาออยและโลชั่นตั้งแต่รู้ว่าท้องยังเอาไม่อยู่เลยค่ะ

แม่บ้านนี้ท้อง2​ ตอนนี้8เดือนกว่า​ ไม่ได้บำรุงทาครีมไรเลยค่ะ​ ท้องไม่แตกค่ะ

ดูแลอย่างดี 32week รอยแตกโผล่มาเต็มท้อง🥹🥹ดีหน่อยที่แตกขาว ยังพอทำใจได้ค่าาาา

บ้านนี้ 31วีค แตกแต่นมคะ ท้อง3นี่แล้วก็แตกแต่นมคะ ท้องยังไม่แตกเลยคะทั้ง3คน