10 ตอบกลับ

VIP Member

ทำอะไรไม่ได้เลยค่ะแม่ นอกจากหาที่นั่งแบบพนักพิงหลัง รึนอนราบกับที่นอนค่ะ ที่นอนนุ่มๆ รึหาอะไรหนุนหลังค่ะแม่ บ้างทีเอียวตัวก็จะเสียวแปลบๆช่วงสันหลังที่บล้อค

ตอนนี้ลูก 7 ขวบก็ยังปวดอยู่คะ หมอบอกว่าอาการปวดหลังคือโรคประจำตัวที่จะเพิ่มมา แต่เวลาปวดให้ลูกเหยียบหลังใฟ้ก็หายนะคะ

ไม่ปวดเลยค่ะ ถือว่าโชคดีมากๆ คุณหมอเก่งด้วย ขอให้คุณแม่กลับมามีสุขภาพแข็งแรงโดยเร็ววันนะคะ สู้ๆนะคะคุณแม่ ✌✌✌

ขอบคุณทุกท่านนะคะที่เข้ามาตอบข้อสงสัย แต่แม่ก็ยังปวดอยู่เลย ให้แฟนนวดให้ก็หายแค่ตอนที่นวด

แรกๆปวดมากเลยค่ะบ้านนี้ไม่ได้ใช้ยาอะไรช่วยเลยนานๆไปสัก2-3เดือนอาการปวดจะหายไปเองค่ะ

บ้านนี้ไม่ปวดเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะที่รพ.ให้ยาแก้ปวด แต่หลังจากให้ยา ก็ไม่ปวดนะคะ

ดมยาก็ปวดหลังค่ะ อยู่ รพ เราผ้าห่มของ รพ มาพิงหลังตอนให้นมน้องค่ะ

VIP Member

ของเราเป็นแค่แรกๆค่ะ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วค่ะ ปกติเลย

เราก็ปวดหลัง3-4ปีแต่หมอบอกไม่เกี่ยวกันกับบล็อกหลัง

ไม่ปวดเลยค่ะ