2 ตอบกลับ

เคยเจาะค่ะ ไม่น่ากลัวและไม่เจ็บ คุณพยาบาลและคุณหมอจะแจ้งขั้นตอนให้คุณแม่ทราบ จากนั้นก็ขึ้นเตียง อัลตร้าซาวเพื่อดูท่าเด็ก เมื่อคุณหมอได้จุดที่เหมาะสม (แถวๆใต้สะดือ) คุณหมอจะนำเข็มจิ้มลงไปที่ท้องและดูดน้ำคร่ำขึ้นมาในไซริ้งค์ค่ะ คุณพยาบาลจะให้คุณแม่นั่งพักประมาณ 15 นาที เป็นอันเสร็จสิ้นขั้นตอนค่ะ ไม่น่ากลัวค่ะ เหมือนเจาะเลือดเลย เจาะเสร็จ จบ

ขอบคุณมากนะค่ะ ❤️

บ้านนี้เจาะค่ะ ไม่น่ากลัวเลย หมอฉีดยาชาให้ ใช้เวลาแปปเดียว แล้วก้นั่งพักครึ่งชั่วโมง หลังเจาะก้ปกติแต่หมอให้หยุด1วันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ❤️