11 ตอบกลับ

งบน้อย summum มีงบละมุนค่ะเอาแบบ 4-6ออน แล้วแต่ปริมสณน้ำนม ใส่แบบทานครั้งละถุง อย่าใส่เยอะแบบ8ออนเพราะกลัวเปื้อง เอาแบบถุงละมื้อค่ะ

ลูกยังเล็กอยู่ 4 ออนซ์ ลูกโตแล้ว ปั๊มเก็บ 8 ออนซ์ ถุงเก็บน้ำนมแนะนำยี่ห้อ nature ถูกและดีเหนียวไม่ขาดง่าย

แรกคลอดถึง 2 เดือน ใช้ถุง summum 3 ออนซ์ หลัง 2-4 เดือน ใช้ถุง nature 4 ออนซ์ เพราะราคาไม่สูงค่ะ

บ้านนี้ใช้ละมุน 5oz ค่ะ แต่ก็เตรียมขนาด 8oz ไว้ด้วยเหมือนกัน เผื่อมีน้ำนมเยอะค่ะ

Sunmum มีซิบล็อก3ชั้น ถ้าพึ่งคลอดแนะรำถุว3oz แล้วค่อยปรับเป็น3oz or 8oz

บ้านนี้ใช้ยี่ห้อนี้ค่ะ มือบีบสะส่วนใหญ่ค่ะได้ทีละ 2-3 ออนซ์

VIP Member

บ้านนี้ใช้ของเนเจอร์คะ เเต่จำไม่ได้เเล้วว่ากี่ออนซ์

VIP Member

มีทุกออนซ์เลยคะ แล้วแต่รอบว่าปั๊มได้เยอะแค่ไห

บ้านนี้ใช้ละมุนค่ะ ซื้อตอนเฟรชเซลในช้อปปี้

ละมุนค่ะ