79 ตอบกลับ

ทำใจสบายๆค่ะ ยังไงก็ต้องคลอดค่ะ ส่วนตัว เร่งคลอดค่ะ ไปปวดชั่วที่4เข้า5 คะ จะหมอเห็นอาการว่าไม่ไหว กลัวว่าความดันขึ้น ละกลัวไทรอยด์ขึ้นสูง จากต่ำ จนกระทั้งหมอบอกว่าพอเถอะค่ะ คุณแม่ แต่ด้วยความอยากคลอดเองของแม่ แม่ก็บอกว่ามีลมบ่งค่ะ แต่ปากมดลูกเปิดแค่2เซน หมอบอกว่าทำใจเลยค่ะ ไม่ต้องเบ่งแล้วค่ะ เดี๋ยวหมอจะผ่าคลอดนะค่ะวินาทีนั้นคือ ปวดแต่ไม่ออก เจ็บสองต่อ เร่งคบอดกับบล๊อกหลัง สบายไป 40w เต็มๆ

หมอให้กินยาเร่งคลอดตอนท้อง2ค่ะ เนื่องจากมีมูกเลือดออก มีความดันขึ้นเร่งน้อยเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ โดนยาไปครึ่งเม็ด โชคดีปวดท้อง ไปหาหมอ เข้าห้องรอคลอดตอน10โมงเช้า แล้วก็รอ ปวดท้องไปเรื่อยๆ จน 2 ทุ่มถึงไม่ไหว พยาบาลถามว่าเดินมาเข้าห้องคลอดไหวมั้ย นี่บอกไหว เลยขึ้นขาอย่าง พยาบาลเจาะน้ำค่ำ แล้วก็เบ่งคลอด 4ฮึบ ออกมาเลยค่ะ นางตัวใหญ่ หัวติดเล็กน้อย นน 3450

38วีค น้ำคล่ำแตกเกิน38ชั่วโมงฉีดยาเร่งคลอดไป3รอบตั้งแต่9โมงถึง19.00น.ร้องลั่นห้องจนพยาบาลด่า555ตั้งแต่เช้าจนค่ำปากมดลูกเปิดแค่2เซนหมอบอกต้องได้ผ่า ผ่าแล้วต้องรอดูว่าเด็กจะแข็งแรงมั้ยจะตัวเหลืองมั้ยผลสุดท้ายผ่าออกมาแล้วน้องแข็งแรงดีไม่ได้อบเรย(ตอนหมอบอกว่าผ่าออกมาแล้วต้องรอดูว่าเด็กจะเป็นยังไงแอบใจสั่นอยู่เหมือนกัน)

บ้านนี้เร่งคลอด เนื่องจากเกินกำหนดไป41+2 เจ็บเตือนมาเป็นอาทิตย์ๆ ปากมดลูกเปิด1เซน เข้ารพ.รอบแรกหมอบอกปากมดลูกเปิด1เซนกลับมาปูเสื่อนอนรอปากมดลูกเปิดที่บ้าน เป็นอาทิตย์ เจ็บถี่ขึ้นเลยไปรพ.อีกรอบหมอบอกเปิด2เซนเลยใช้ยาเร่งแบบให้น้ำเกลือภายใน3ชม.กริ๊ดลั่นรพ.จนได้คลอด กว่าจะผ่านมาได้😖

คนที่3นี้เลยกำหนดคลอดค่ะ 41+1 2คนก่อนนี้คลอดตามกำหนด ตอนแรกว่าจะใช้ยาเร่งคลอด แต่ก่อนที่จะขึ้นไปห้องรอคลอดโดนหมอกระตุ้นปากมดลูกไปก่อนแต่ก่อนจะโดนกระตุ้นปากมดลูกก็เปิด3เซนแล้ว จากนั้นนอนรอ3ชั่วโมงมูกเลือดออก ต่อมาอีก3ชั่วโมงก็คลอดเลยจ้า คลอดง่ายมากแต่ทรมานตอนเจ็บท้องคลอดนี้แหละ

VIP Member

37+6 อยากจะรีบคลอดก่อนหมอนัดเพราะไม่อยากโดนเร่งคลอด ก็นั่งท่าผีเสื้อ3วันน้ำคล่ำไหล นอนรอคลอดเอง 6 ชมปากมดลูกก็เปิดแค่ 2 ซม โดนให้ยาเร่งทางเส้นเลือดอีก 4 ชม ปวดท้องน้อยมากบีบถี่ขึ้น ปวดเกร็งกลางท้องหนักขึ้น ทนไม่ไหวทรมานมาก ขอหมอเอายาเร่งออกแล้วผ่าคลอดเดี๋ยวนั้นเลย

มาอ่านคอมเม้นแล้ว กลัวจัง กลัวการคลอดไม่รุ้ว่าต้องเจออะไรบ้าง ต้องเจ็บปวดขนาดไหน แต่ไม่เปนไรไกล้คลอดแล้ว สู้เพื่อตัวน้อย

VIP Member

กระตุ้นโดยวิธีธรรมชาติค่ะ (ให้คุณพ่อช่วย)😊 ได้ผลทั้ง 3 ท้องนะคะ คลอดตรงกำหนดทั้ง 3 คน 40 วีค

มีอะไรกับพ่อๆค่ะคุณแม่

บ้านนี้ปวดท้องตั้งแต่17กันยาคะไปหาหมอปากมดลูกเปิด2เซนเข้าออกโรงบาลวันละ2-3รอบคะเช้าวันที่21ตอนตี5หมอเจาะน้ำคร่ำให้คะเพราะแม่ความดันสูงเลยได้คลอดน้องวันที่21กันยา12:09น.คะ ถ้าหมอไม่เร่งคลอดให้คงไม่ได้ออกสักทีคะคลอดตอน39+3วีค

หมอนัดเร่งคลอดตอน39+weeks เพราะแม่เจ็บหน่วง โดนกวาดปากมดลูกไปตอน38week ปากมดลูกเปิด 2 ซม. แต่ยังไม่รู้สึกเจ็บท้อง ยังชิลล์อยู่เลย รอคลอดไป 9 ชม. เต็มๆ กว่าปากมดลูกจะเปิดครบ ทรมานมาก เหมือนปวดท้องประจำเดือนแบบ100เท่าเลย