18 ตอบกลับ

ท้องแรกเหมือนกัน เราฉีดมาแล้วจ้า เข็มแรก SV ไม่มีอาการอะไร ส่วนเข็ม2 AZ ปวดแขน มึนงงนิดหน่อย ครบ2เข็มแล้ว ตอนนี้รอเข็ม3จ้า หมอที่ฝากครรภ์บอกว่าฉีดดีกับตัวเราเองเพราะถ้าติดเชื้อขึ้นมาจะเป็นอันตรายทั้งเราและลูกเพราะคนท้องมีโอกาสเสี่ยงสูงกว่าคนปกติทั่วไปจ้า ป้องกันไว้ก่อนนะตอนนี้คนท้องได้ฉีดไฟเซอร์แล้วเป็นวัคซีนที่มีภูมิกว่าตัวอื่น ไปฉีดเถอะคะเพื่อตัวเราและลูกในท้อง สู้ๆนะ

บ้านนี้ฉีดสูตรผสมเลยค่าาา ตอนแรกที่ยัง pz ยังไม่เข้ามาก็ไปฉีด az ก่อน พอ pz เข้ามาก็ไปฉีด pz เป็นเข็ม 2 แต่แม่อยู่ในการดูแลของหมอทุกอย่างนะคะ อาการข้างเคียงเหมือนคนปกติทั่วไปเลยค่ะ az เป็นไข้ ปวดหัว ปวดตัว ส่วน pz ปวดแขนที่ฉีด ส่วนลูกก็ปกติดีค่ะ เพราะวันที่ไปฉีด pz ตอนเที่ยง พอเย็นก็พบคุณหมอเลย

ไปฉีดมาแล้วจร้า​ ไฟเซอร์​ เข็ม1​เมื่อวันที่17​ ส.ค.​29week​+3​day​ ไม่มีอาการข้างเคียง​อะไรเลยจร้า​ ปวดแขนเหมือน​ฉีดยาทั่วไป เข็ม2วันที่7​ก.ย.32week​+3​day เราปรึกษา​คุณ​หมอค่ะ​ แกแนะนํา​ให้ฉีดค่ะ​ โชคดี​ได้ฉีดไฟเซอร์​ เรา​อยู่​ปัตตานี​

VIP Member

บ้านนี้ไปคุยกับคุณหมอที่ฝากครรภ์มาวันนี้ คุณหมอย้ำเลยค่ะว่าห้ามฉีดเป็นอันขาด เพราะยังไม่มีการรับรองว่าคนท้องฉีดแล้วดี

ด้วยสถานการณ์ตอนนี้ควรฉีดคะไฟเซอร์มีเปิดให้ฉีดฟรีดีสำหรับคนท้องคนท้องติดแล้วโอกาสเสียชีวิต2เท่ากว่าคนทั่วไปคะ

Super Mum

ยังไม่มีการรับรองที่แน่ชัดในคนท้องค่ะ แต่เกิน 12 วีคขึ้นไปสามารถฉีดได้ แต่ต้องเป็นดุลพินิจของหมอค่ะ

วันนี้ไปฉีดไฟเชอร์มาค่ะตอนแรกก็กลัว แต่ห่วงตัวเล็กเลยยอมฉีดดีกว่าเป็นภมูิให้ลูกเราด้วยค่ะ

ฉีดได้ เพราะคนท้องต้องได้รับวัคซีน 100% ค่ะ เราฉีดเข็มแรกแล้ว มีปวดแขนนิดหน่อยค่ะ 2 วันก็ปกติดี

เราฉีดแล้วไฟเซอร์ดีสำหรับคนท้อง ฉีดแล่วไม่มีอาการอะไรนอกจากปวดแขน ลูกดิ้นปกติ

หมอแนะนำให้ฉีดค่ะ แม่บ้านนี้ได้ไฟเซอร์อาการปกติทุกอย่างยกเว้นปวดข้างที่ฉีดค่ะ