24 ตอบกลับ

กินวนๆไปค่ะแล้วแต่ความอยาก😆😆😆 เงาะ​ มังคุด​ มะม่วง​ ส้ม​ กล้วย​ มะพร้าว​ สับปะรด​อินทผาลัม​ แอปพิคอต แอปเปิ้ลเขียว​ แก้วมังกร

แอปเปิ้ลแดงเขียง มะม่วง มะละกอ สับปะรด กีวี องุ่น แก้งมังกร กล้วยน้ำหว้า กล้วยหอม ชมพู่ ฝรั่ง แตงโม สลับๆกันไปวันละอย่าง 2 อย่าง

เชอรี่ (กินทีเป็นโลๆ 😅 ชอบมากก) กีวี่ อโวคาโด กล้วย ราสเบอร์รี่ บลูเบอร์รี่ แก้วมังกร ชมพู่ ส้ม วันละ 2-3 อย่าง สลับๆกันไป

แก้วมังกร ฝรั่ง แอปเปิ้ล แคนตาลูป ส้ม สลับๆกันไปค่ะ บางทีก็มะม่วงสุก พยายามเลี่ยงผลไม้ที่มีรสหวานมากๆค่ะ

มะละกอสุก ลูกพรุน/น้ำลูกพรุน น้ำส้มคั้น ของโปรดที่สุด ก็ เงาะ ค่ะ 555 แต่กินอย่างอื่นสลับๆ กันไปด้วยค่ะ

บ้านนี้ ทานแอปเปิ้ล กล้วย ส้ม แก้วมังกร สลับไปเรื่อยๆค่ะ ทานผลไม้ตามฤดูกาล หาทานง่ายมีประโยชน์ค่ะ

แอปเปิ้ล กล้วย มะละกอสุก ชมพู่ ส้ม ถ้าหน้าทุเรียนจัดไปเป็นโลๆค่ะ555 ทานให้หลากหลายนะคะ

กินหลายอย่างสลับกันไปค่ะ อย่าลืมมะละกอสุกนะคะช่วยในเรื่องขับถ่ายของคุณแม่ค่ะ

บ้านนี้กินผลไม้ทุกอย่างตามฤดูกาล กล้วย สตอเบอรรี่ มังคุค ทุเรียน เงาะ ลองกอง

ทุเรียน มะละกอสุก แอปเปิ้ล กล้วยน้ำว้า ส้ม สลับกันไปเพื่อความหลากหลายค่ะ