36 ตอบกลับ

ประสบการณ์ส่วนตัวคือ กินค่ะ 555 แต่อย่าบ่อย ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นแทนดีกว่าค่ะพวกนมเย็น นมเผือก ชาเขียว(ฤทธิ์อ่อนกว่าชาเย็นมานิดนึง) ตอนท้องนี่กินน้ำหวานทุกวันเลยค่ะ แต่ถ้าเลี่ยงชาเย็นได้ก็จะดี ตอนท้องแอบกินทั้งกาแฟ ชาเขียว คุณหมอเค้าห่วงเรื่องน้ำตาลมากที่สุดค่ะ แต่อายุครรภ์น้อยๆตัดพวกชาไปน่าจะดีค่ะ รีบกินนะคะแม่ คลอดแล้วกินอะไรก็ลำบาก ไหนจะกะทิไหนจะกาแฟที่ต้องงดยาวๆ กินอะไรต้องระวังกว่าตอนท้องอีกค่ะ ท้องหน้าถ้าไม่เป็นเบาหวานสัญญากับตัวเองแล้วค่ะว่าจะกินทุกอย่างที่อยากกิน

บ้านนี้ก็ติดชาเย็นค่ะพยายามกินน้อยๆๆแต่ก็ทำไม่ค่อยได้...จะนึกว่าลูกเราไม่ชอบน่ะไปหาอะไรกินอื่นๆดีกว่า55แต่ก็ไปซื้อยู่ดี...ไม่รู้จะตัดชาเย็นได้ไง

บ้านนี้ติดมากต้องกินทุกวันวันไหนม่กินเป็นอันต้องหลับคาโต๊ะทำงานและก้ปวดหัวมากแต่ลูกออกมาแข็งแรงดีค่ะแต่ออกมากลางวันนอนยากมากเลยค่ะ

บ้านนี้กินบ่อยมากเลยค่ะแม่ ชาเย็น ชาเขียว อาทิตย์ละ3-4ครั้ง แต่ช่วงหลังเพลาๆลงแล้วค่ะ กลัวน้ำตาลขึ้นแล้วป้าหมอด่า😂😂

เหมือนกันเลยแม่บ้านนี้ก่อกินบ่อยมาก

บ้านนี้ช่วง8เดือนติดชาไทย ชาเย็นมาค่ะ ตรวจน้ำตาลเบาหวานเลยค่ะตอนนี้ กินเยอะ ติดหนัก กินได้เเค่เเต่เบาเพราะน้ำตาลเยอะ

บ้านนี้ทานชาเขียวทุกวันแต่แบบชงเองผสมนมจืดหรือนมคนท้องแบบไม่เติมน้ำตาลค่ะ ทานได้ไม่เกินหนึ่งแก้วต่อวันนะคะ

บ้านนี่กินทุกวันคะน้ำชง น้ำมะพร้าว นมหมี ชาเขียว น้ำเเดง น้ำเเดงเเฟนต้า เป๊ปซี่ สไปร์ ชานม กินวันละเเก้ว

เรากินประจำเลยค่ะ.ทั้งโกโก้หวานๆ ชาไทย. วันละแก้วด้วยซ้ำ. แต่หมอแค่บอกให้ทานน้อยๆ.เพราะกลัวน้ำตาลจะขึ้นค่ะ

บ้านนี้กินติดเหมือนกันค่ะ แต่ก็ทานได้แต่ลดลงบ้างค่ะกลัวน้ำตาลขึ้นป้าหมอจะด่าเอาค่ะ😂😂😂

ท้องแรกเค้ากินทุกวันเลย แต่ท้องนี้นานๆกินครั้งนึง ท้องแรกคือตื่นมาต้องกินกินทุกวัน