7 ตอบกลับ

บ้านนี้ติดขนม+อะไรหวานๆ มากเลยค่ะ ก้อเลยทำขนม โปรตีน Super Ball ทานเองค่ะ ง่ายๆ ส่วนผสมมี Almond + Pistachio + Cashew + Cacao + Flaxseed + Chiaseed + Date ปั่นให้ละเอียด เสร็จแล้วใส่ Granola Dark chocolate เข้าไปด้วย// หรือจะใส่เป็นกล้วยหอมก็ได้ค่ะ..จากนั้นก็ปั้นเป็นก้อนแช่ตู้เย็นไว้ หิวๆหยิบมาทานเล่นได้เลยคะ 😅 อร่อย และไม่อ้วน

ลองดูนะคะคุณแม่ มีประโยชน์กับเจ้าตัวเล็กด้วย😬😬

เข้าใจเลยค่ะ เราตอนนี้ใกล้คลอดอยากกินของหวานมากๆ แต่สามีเราเค้าจะซื้อผลไม้มาไว้ให้ในตู้เย็นค่ะ ถ้าแนะนำเพิ่ม เป็นอาหารแท่งค่ะ พวกให้พลังงานเป็นแท่งของเนสเลย์ มีหลายยี่ห้อเลยค่ะ พวกนี้จะควบคุมปริมาณสารอาหารเหมาะสมแถมอร่อยด้วยค่ะ พกพาไปด้วยได้ตลอดค่ะ

ลืมนึกถึงไปเลยค่ะ ตอนไม่ท้องเคยทานอยู่ ขอบคุณนะคะ 😘🥰

ที่บ้านนี้ชอบพกไว้ในกระเป๋าคือพวกถั่วต่างๆ กับผลไม้แห้ง (อันนี้อาจกินน้อยหน่อยเพราะหวาน)

ขอบคุณค่า 🥰

บ้านนี้30wอยากกินหวาน แต่ก็กลัวน้ำตาลขึ้น (คุมน้ำตาลอยุ่)

เค้าเพิ่ง 7 w นน.ขึ้นมา 3 โลละคะ หิวบ่อยมากๆ 😅

หมอแนะนำผลไม้ ฝรั่ง แอปเปิ้ล มีประโยชน์กว่าขนมค่ะแม่

ขอบคุณค่า 🥰

ขนมปังแบบธัญพืชกับนมค่ะ

ขอบคุณค่า 🥰

บ้านนี้ทานผลไม้ที่รสชาติไม่หวานมาก แต่เน้นแช่เย็นๆให้ชื่นใจแทนค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณนะคะ 🥰