45 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้ครีมนีเวียกระปุกสีน้ำเงิน ตอนนี้ 36 สัปดาห์ยังไม่แตกไม่ลายเลยค่ะ รอดูตอนใกล้คลอดอีกทีค่ะ

ใช้เหมือนกันเลยค่ะ ใช้หลังทา oil ไม่รู้จะแตกตอนไหน 😅

เราใช้ bio oil ตั้งแต่ 4 เดือนค่ะ ทาทุกวันหลังอาบน้ำ เนียนกริ๊บไม่มีรอย อาจจะเป็นเพราะท้องเล็กด้วยค่ะ

ทางนี้38+2ไม่แตกค่ะ ไม่ได้บำรุง​ด้วย แต่แอบดำทั้งรักแร้​ ขาหนีบ เส้นหน้าท้องก็ดำสนิท​เลน😅😅😅

32 วีคแล้ว ยังไม่แตกค่ะ ไม่คันด้วย มีคนบอกว่าถ้าคันพยายามอย่าเกานะคะ เป็นรอยตามมือเลยล่ะ

บ้านนี้ท้องแตกลายหนักมากเลยค่ะ ไม่ได้เกาท้องเลยนะคะ แต่ก็แตกเยอะมาก ตอนนี้36w6dแล้วค่ะ

TapFluencer

ใช้ครีมแตงโมค่ะ แต่ว่าแตกตรงก้นกับขาแล้วค่ะ ตอนที่จะแตกไม่มีอาการคันเลย แตกมาดื้อๆ

27weekตอนนี้ยังไม่แตกจ้า จะแตกช่วงไตรมาสสุดท้ายก็ได้ลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะแม่💕☺️

ใช้น้ำมันมะพร้าว+นีเวียกระปุกน้ำเงิน​ ตอนนี้​ 27W ยังไม่แตกค่ะ​ ต้องรอดูต่อไป

บ้านนี้ท้อง3 แม่ตัวเล็กแต่ท้องใหญ่มาก ไม่ทีรอยแตกลายเลยค่ะ หน้าท้องบางๆ

28 5 ท้องยังไม่แตกค่ะ แต่นมไม่เหลือแล้ว🥹 ใช้ไบโอออย ตามด้วยครีมเจอเก้นค่ะ