9 ตอบกลับ

คลอดแล้วค่ะ 4 ธ.ค. ที่ผ่านมา เร่งคลอดก็เจ็บพอๆกับไม่เร่งคลอดเลยค่ะ แต่เร่งคลอดจะเจ็บถี่กว่า ระยะเวลาในการเจ็บก็อยู่ที่แต่ละคนอีกที บางคนเร่งครึ่งวันคลอด แต่เราเจ็บตี4คลอดบ่ายโมงค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่ทุกคน

ทรมานอยู่ค่ะตอน1ทุ่มเค้าเปิด5ซมโดนยาเร่งเพราะอยากคลอดเอง3ทุ่มเปิดแค่8ซมปวดแบบไม่ไหวเลยต้องขอผ่าบล็อกหลังค่ะแต่ว่าเค้าว่าแล้วแต่คนนะคะ

บ้านนี้ท้องแรกโดนฉีดเร่งคลอดตอนบ่ายโมง คลอดบ่ายสามค่ะ ถ้าถามว่าเจ็บนานไหมบ้านนี้เจ็บน้อยกว่าท้อง2ที่ไม่ได้โดนเร่งคลอดค่ะ

ท้องแรกได้ยาเร่งคลอดค่ะ ฉีด4โมงเย็น คลอดตอนตีหนึ่ง ปวดถี่และทรมานมากค ตอนนี้ท้องคนที่2 ตั้งใจอยากจะคลอดเองค่ะ

ฉีดเร่งคลอดรู้สึกปวดท้องมากกว่าไม่ฉีดค่ะ ท้องแรกเลยกำหนดคลอดเลยได้ฉีดคะฉีดท้อง2ไม่ได้ฉีด

TapFluencer

ท้องแรกเร่งคลอดค่ะ ปวดทรมานมาก ปวดท้องตั้งแต่บ่าย2 คลอด7โมงเช้า

ยาเร่งทรมานมากค่ะที่สุดถึงที่สุด ทุก5วิก็ว่าได้

ทรมานมากคะ...

📌