21 ตอบกลับ

กินได้ค่ะ ที่ต้องระวังคือน้ำตาลค่ะ เราตอนเช้ากินชาหวานน้อย กลางวันกินน้ำผลไม้หวานน้อย บางวันมีกินไอติม แต่ตรวจแล้วรอดเบาหวาน ถ้าทานแล้วควบคุมอาหารหวานอย่างอื่นให้ดีๆค่ะ

ได้ค่ะ แต่อย่าบ่อยนะคะ เพราะเราต้องเจาะเลือดตรวจเบาหวานด้วย ถ้าเจอเบาหวานขณะ​ตั้งครรภ์​คุณแม่จะใข้ชีวิตลำบากเสี่ยงครรภ์​เป็นพิษแถมต้องฉีดยาเองด้วย แค่คิดก็กลัวแล้วค่ะ

ไม่ได้มีกฎห้ามค่ะแม่ แต่เลือกได้ควรเป็น นมจืด /พร่องมันเนย ดีกว่า หมอบอกมา นมอื่นๆ มีน้ำตาล เสี่ยงเบาหวาน ด้วยจ้า แม่อาจกินอร่อย แต่เป็นเบาหวานมา ลูกน้อยเสี่ยงนะจร๊

ได้หมดแต่ของหวานอย่างบ่อย อาหารขนมกินได้หมด ยกเว้นอาหารสุกๆ ดิบๆ และของที่กินแล้วแท้งลูก เอาเวลาไปเสิร์จหาข้อมูลด้วยจะได้สอนที่จะคลอดมา

ได้ค่ะแม่บ้านนี้กินนมเปรี้ยวกับนมตราหมีออกมาแข็งแรงขาวมากค่ะตอนนี้น้อง4เดือนกว่าๆแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

ได้ค่ะ แต่เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่า น้ำตาลเยอะ ทั้งเบาหวานและเรื่องสุขภาพฟันแม่ท้อง

กินได้คะ แต่อยากกินบ่อย แล้วกินนมสลับกันบ้าง นมวัน นมแพะ นมถั่วเหลือง

Super Mum

กินได้ค่ะ แต่ให้ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยนะคะ ถ้าเลี่ยงได้ควรเลี่ยงดีกว่าค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะแม่ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยน่ะค่ะ เดี๋ยวเบาหวานจะถามหาเอา

บ้านนี้กินทุกอย่างที่อยากกินเลยค่ะ เพราะกลัวคลอดแล้วจะอดอีกนาน😂