26 ตอบกลับ

ทำได้ค่ะ ไม่ต้องกลัวว่ากลิ่นหรือสารเคมีจะถึงลูก เพราะลูกจะได้รับสารอาหารหรือสารเคมีทางสายสะดือค่ะ แค่กลิ่นไม่เป็นไร นอกจากคุณแม่จะกินเข้าไป ลูกจะได้รับเต็มๆค่ะ (คุณหมอแนะนำมาค่ะ)

ถ้าแม่อยากทาเล้บบ้านนี้ขอแนะนำค่ะซื้อสติ๊กติดเล้บเอาดีกว่าได้ลายสวยๆเยอะอยากเปลี่ยนเทื่อไหร่ก้อแค่แกะทิ้งแล้สยิดมหม่แม่บ้านนี้ก้อทำจ้า ไม่อันตรายด้วย

ทำเล็บ2อาทิตย์ต่อครั้งคะ ตอนนี้ก็ใกล้คลอดละ ทำเล็บเพื่อผ่อนคลายเราคะ ส่วนกลิ่นน้ำยานี่แทบจะไม่ได้กลิ่นเลย

บ้านนี้หมอห้ามไม่ให้ทำเคส เคมีคะ เพราะสารเคมีจากน้ำยามันแรง ทำเล็บสามารถตัดหนังตัดเล็บได้ แต่ไม่ให้ทาสีคะ

ทำได้ค่ะ แต่คุณแม่ห้ามได้กลิ่นของยาทาเล็บ ต้องไปอยู่ในที่โล่งมากกกๆ ลมพัดหัวหมุน ซึ่งไม่มีใครทำได้ 5555

แค่ระวังติดเชื้อจากการทำเล็บเพราะร่างกายแม่จะอ่อนแอลงติดเชื้อง่ายขึ้นค่ะ และกลิ่นจากการทำเล็บนะคะ

หมอไม่ให้ทาเล็บค่ะ แต่ให้ทำสีผมได้ ตอนนั้นทำตอนท้อง 6 เดือน กลิ่นน้ำยาทำปวดหัวไปหลายวันเลยค่ะ

ถ้าไปถามหมอ หมอจะบอกทำได้ แต่ถ้าถามคนทั่วๆไปทำไม่ได้ แม่เลือกเอาว่าจะเชื่อฝั่งไหน555

ตัดหนัง ตัดเล็บก็พอทำใด้นะคะ แต่ถ้าต่อเจลต่ออคิลิค กลิ่นจะแรง และจะนั่งนานด้วยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ทำเฉพาะเล็บเท้าค่ะ ไม่อยากทำเล็บมือเพราะต้องทำอาหาร หรือหยิบของเข้าปาก