5 ตอบกลับ

ถ้าหมอเจาะเลือดคุณแม่แล้วปกติ คุณพ่อไม่ต้องเจาะเลยค่ะ หมอเจาะเราตอน2เดือน เลือดเราปกติ คุณพ่อไม่ได้เจาะแล้วมาเจาะอีกทีตอน31วีค ก็ปกติ สรุปคุณพ่อมีหน้าที่แค่ขับรถ กับจ่ายตัง อิอิ

แล้วแต่ละรพ นะคะ เราฝากคลีนิค หมอเขาตรวจให้แบบนี้เลยค่ะ🥰

บางรพจะไม่ทำคลอดให้ค่ะถ่าไม่มีผลเลือดคุณพ่อเช่นรพที่เราฝากค่ะท่าคุณพ่ออยู่ไกลไม่สามารถมาได้ให้เจาะที่ครินิครึว่ารพเเถวนั้นส่งเเฟรชมาก้อได้ค่ะเเม่

สำคัญนะคะ คุณหมอจะดูความเสี่ยงทุกอย่างจาก พ่อและแม่ สำคัญต่อลูกมาก ถ้าไม่มีเวลาว่างไปโรงพยาบาลก็ไปเจาะตามคลินิกก็ได้ค่ะ

เราตรวจครั้งแรกเป็นพาหะ เลยนัดพ่อไปตรวจ แต่พ่อไม่สามารถไปได้เลย พ่อไปต่างจังหวัด เครียดเลยคะ ท้อง2

เราลูก3คน ไม่เคยเจาะเลือดของพ่อเลยค่ะ