2 ตอบกลับ

VIP Member

อยู่ที่ใจคะ เราสูบบุหรี่มา6ปี ดันมาท้องคะ ใจล้วนๆคะแม่ การเคี้ยวหมากฝรั่งกับกินขนมถั่วแบบนี้ก็ช่วยได้คะ กินกล้วยหอมก็ชอบลดอาการอยากได้ #แต่มันยากมากจริงๆ #หลังคลอดเราก็ไม่คิดว่าจะไม่กลับไปสูบอีก แต่ที่เราหักดิบเพราะกลัวลูกตายหรือพิการเพราะเราขึ้นมามันไม่คุ้มเสี่ยงคะ อีก1กำลังใจสำคัญคือแฟยเราคะ

ขึ้นอยู่กับใจล้วนๆเลยค่ะว่าอยากเลิกมั้ย บ้านนี้ก่อนคบกันก็ดูดบุหรี่ค่ะ พอรู้ว่าเราไม่ชอบก็ค่อยๆลด เลิกได้ตั้งแต่ปีแรก จนตอนนี้5ปีแล้วค่ะ