สอบถามหน่อยค้ะ. จดทะเบียนสมรสต้องใช้พยานไหมคะ

คือไม่ทราบจริงๆคะ

75 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ต้องใช้พยาน 2 คนค่ะ ของเราให้ จนท เป็นพยานให้

VIP Member

เพื่อความชัว โทรถามเขตที่เราจะไปจดเลยค่ะ

ไม่ได้ใช้นะคะ ตอนไปจดไม่ได้มีแจ้งเลยค่ะ

ใช้2คนค่ะแต่เจ้าหน้าที่เป็นพยานให้ค่ะ

เราไม่ใช่นะค่ะ สำนักงานเขตบางบอน

ไม่ต้องคะ เจ้าหน้าที่เป็นพยานให้

ไม่ต้องใช้พยานค่ะ ถ้าอายุครบ20ปี

5y ago

ที่ไปจดล่าสุดเดือน พ.ค ไปกันแค่2คนค่ะ เสียค่ากระดาษ40บาท เพียงแค่ยื่นบัตรประชาชนเรากับสามี

ไม่ต้องค่ะ ถ้าหย่าต้องเอาไป2คน

ใช้ค่ะ! จด ก.พ.นี่เอง พยาน 2คนค่ะ

ถ้าอายุไม่ถึงต้องใช้พยานค่ะ