26 ตอบกลับ

น้ำนมไหลตั้งแต่ 17w ถึงรู้ว่าตั้งท้อง ไหลเยอะมากคะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ พอหลังคลอดน้ำนมจะไหลมาเองค่ะ

ของเราผ่าคลอด ไหลหลังคลอดมาแล้ว 2 วันค่ะ

กังวลเหมือนกัน7เดือนกว่าเหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มมีน้ำนมช่วง5จะเข้า6เดือนค่ะ

VIP Member

ตอนคลอดเดี๋ยวนมก็มาคะ อย่ากังวลนะคะ💪

VIP Member

น้ำนมจะมาหลังคลอดแม่ อย่ากังวลค่ะ

8เดือนน้ำนมยังไม่มาเหมือนกัน​จ้า

เราลองบีบดูตอน 7 นิดๆ มีซึมแล้วนะคะ

หมอห้ามบีบนะคะ 9 เดือนแล้วน้ำนมยังไม่ไหลเลยค่ะ มันไหลหลังคลอดค่ะ การบีบคือการกระตุ้นให้คลอดเร็วขึ้นซึ่งไม่ดีค่ะ

บ้านนี้8เดือนแล้วยังไม่ไหลเลยค่ะ

น่าจะมาหลังคลอด แต่หมอที่ฝากครรภ์ก็บอกว่าหลังคลอดอาจจะยังไม่มีนม หมอเลยเอานมผงให้จร้า