2 ตอบกลับ

บางคลีนิคเค้าไม่ได้เข้าร่วมกับกระทรวงสาธารณะสุขค่ะ ก็จะไม่มีสมุดชมพูให้ เราฝากโรงบาลศิริราชก็ไม่มีสมุดชมพูให้ค่ะ มีแต่เอกสารเอ4ที่มีประวัติการตรวจของเราเวลาไปหาหมอค่ะ แต่พอเราย้ายมาฝากต่อโรงพยาบาลมหาราชเราเอาเอกสารมายื่น เค้าก้ดูประวัติรายละเอียดการตรวจ จากนั้นก้ให้สมุดชมพูมาใหม่ค่ะ

ใช่ค่ะเอาเอกสารที่คลีนิคมีให้ไปฝากต่อได้เลย ส่วนสมุดชมพูก็แล้วแต่โรงบาลค่ะแต่ถ้าเข้าร่วมกับสาธารณะสุขส่วนมากก้ได้ สมุดชมพูนะคะ

สมุดแม่และเด็กมีอยู่ที่รพ.ค่ะ แนะนำให้ไปรพ.

ได้หมดค่ะ