9 ตอบกลับ

หมอมั่ยกระตุ้นหั้ยเลยคะ ตอนนี้40w+5วันแล้วยังมั่ยคลอดมั่ยรุ้สึกผิดปกติหรือน้ำเดินเลยคะ หมอบอกว่าถ้าวันที่10มั่ยคลอด11จะผ่าคลอดหั้ยคะกว่าจะถึงวันนั้นจะเป็นอันตรายกับเด็กมั้ยคะ

ถ้าก่อนวันที่หมอนัดมีอาการอะไรผิดปกติให้รีบไปหาหมอค่ะ ท้องแก่ใกล้คลอดจะอันตราย

ปกติค่ะบ้านนี่ตอนไปร.พหมอกระตุ้นมดลูตอนมดลูกเปิด3เซนสักพักเลือดมาเปนก้อนเยอะมากค่ะสักพักคลอดเลย

ปกติค่ะ แต่ถ้าปวดถี่ขึ้น หรือเลือดออกเยอะขึ้นแม่ก็ไปรพ.ค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ ถ้าปวดท้อง ท้องแข็งถี่ทุก 5-10 นาที แนะนำไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่บอกนะค้ะ จากวันนั้นคลอดน้องแล้ว 🙏

บ้านนี้ยังไม่โดนกระตุ้นเลยคะอีก3วันครบกำหนด

VIP Member

ปกคิค่ะแม่ รอสังเกตุอาการเจ็บท้องนะคะ

ปกติค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ