17 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกคนแรกเราติดมือมากเลยค่ะ วางเป็นตื่นไม่มีอันทำอะไร/พอมาคนที่สองเลี้ยงง่ายกว่าคนแรกเยอะ แล้วแต่แม่สะดวกเลยค่ะ จะเลี้ยงแบบไหน

ลูกเราค่ะเราเลี้ยงคนเดียว​ถึงจะเหนื่อย​เราก็เหนื่อย​คนเดียวปล่อยเถอะค่ะใครจะพูดยังไง​ก็ช่าง​ เราเลี้ยงของเราได้

VIP Member

ไม่ติดหรอกคะ แรกๆ เด็กคลอดออกมายีงไม่ชินอาการและอุณหภูมิ ข้างนอกอยู่ใกล้แม่น่าจะอุ่นใจกว่า

บ้านนี้อุ้มตลอดนอนกินนมแม่ตลอดพอหลับก้อลงเปลกลางคืนก้อไกวเปลหลับแล้วลงที่นอนจ้า

อุ้มเถอะค่ะ ไม่ติดมือหรอกค่ะ บ้านนี้ก็ให้ลูกนอนเปล แต่ตอนกลางคืนนอนที่นอนค่ะ

ตามที่คุณแม่สะดวกเลยค่ะอย่าฟังคนอื่นเยอะค่ะ

เดี๋ยวนี้ ไม่นิยมให้นอนเปล ครับ