10 ตอบกลับ

บอกเลยค่ะ แรกๆอาจจะดุแต่เดี๋ยวอะไรๆก็ดีขึ้น รู้ช้ารู้เร็วยังไงก็ต้องรู้ค่ะ บางทีสิ่งที่เราคิดอาจไม่ใช่ก็ได้นะคะ เขาอาจจะดีใจก็ได้ ลองบอกดูนะคะ

ฮืออ ขอบคุณค่ะ

เดี่ยวนะคะ อย่างแรกต้องตรวจการจั้งครรภ์ก่อนนะคะ ถ้าท้องก็เริ่มบอกคนในครอบครัว เริ่มบอกจากคนที่เราสนิทมากที่สุดเช่นบอกแม่ แบบนี้ค่ะ^^

ขอบคุณค่ะ พอดีเราต้องรอแฟนกลับจากต่างจังหวัด เค้าอยากลุ้นพร้อมกัน

ทางเปิดแล้วค่ะ ลุยบอกไปเลยค่ะ ในเมื่อฝั่งแฟนโอเค แฟนดูแลเราได้ไม่ลำบากพ่อแม่ เขาไม่เครียดหรอกค่ะ

ขอบคุณนะคะ ขอบคุณมากๆเลย

ถ้าครอบครัวฝั่ง ผช พร้อมก็ให้พ่อแม่เขาเข้าไปคุยสู่ขอให้เรียบร้อยก็ไม่น่ามีปัญหาแล้วนะคะ

ขอบคุณค่ะ 😁

ลองตรวจครรถ์ก่อนนะคะ แล้วค่อยบอกที่บ้านนะคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ถ้าจริงก็ควรบอดตรงๆ ค่ะ ลองปรึกษาแฟนดูนะคะ เขาอาจจะทำให้ที่บ้านคุณเชื่อใจได้

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

ลองตรวจครรภ์ให้แน่ใจก่อนแล้วค่อยพากันไปบอก ผมว่าพ่อแม่หน้าจะดีใจ สู้ๆคับ

ขอบคุณนะคะ

ลองตรวจดูรึยังคะ

รอแฟนกลับมาจากต่างจังหวัดค่ะ เค้าอยากลุ้นผลพร้อมกัน ขอบคุณนะคะ

ลองพูดว่า..พ่อค่ะ/แม่ค่ะกำลังจะมีหลานแล้วนะค่ะ..,(การตั้งครรภ์คือสิ่งที่สวยงามค่ะ..แม่มือใหม่อย่าคิดมากจ้ะ)

ขอบคุณค่ะ

ลองซื้อที่ตรวจตรวจดูนะคะ ถ้าท้องจริงทางบ้านแฟนโอเค ทางเราก็ต้องโอเคค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ