26 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากรพ. รัฐค่ะ ซาวครั้งแรกตอนไปฝากครั้งแรก ครั้งที่สองตอน9w+6 หมอบอกจะซาวให้อีกทีตอน5เดือน ตอนนี้ท้องได้3เดือนแล้วค่ะ

นี้ฝาก รพ.รัฐ ก็อัลตร้าซาวด์แค่2ครั้งค่ะ ครั้งแรกตอน5เดือน เหลือครั้งที่2ไม่แน่ใจกี่เดือน แต่เราอายุครรภ์ 8 เดือนนิดๆแล้ว

ของเราได้ไปอัลตร้าซาวด์2ครั้งแล้วครั้งครั้งแรกตอนไปฝากครั้งแรก ครั้งที่2ตอน5เดือน นี่หมอนัดซาวด์อีกทีตอน36 w ค่ะ

ฝากอนมัย ส่งซาวไม่เกิน2ครั่งคะ พอท้องแก่เปลี่ยนจากอนามัยเป็นโรงบาลเลยคะ เพราะยังไงก็ต้องคลอดกับโรงบาล

บ้านนี้ฝากอนามัยเหมือนกันค่ะ ส่งซาวโรงบาล2ครั้ง ครั้งแรก23 Week ครั้ง2 32 Week ตอน32 คุนหมอบอกน้องกลับหัวแล้วค่ะ

ถ้าฝากอนามันหรือโรงบาลรัฐเขาส่งซาวด์แค่2ครั้งคะ นอกจากแม่จะลงทุนไปหาคลีนิคซาวด์เสียเงินเอง

นี่ฝากที่คลินิกค่ะ จ่ายค่าซาวด์ครั้งแรกครั้งเดียว ไปหาหมอทุกรอบ ก็ได้ซาวด์ทุกรอบค่ะ

VIP Member

เราก็ฝากอนามัย แต่ไปซาวมาแล้ว2ครั่ง รออีกครั่ง1วันที่15ตุลาคมนี้ค่ะ รวมเป็น3ครั่งค่ะ

VIP Member

แม่ไปซาวน์คลีนิคเลยคะ ยอมเสียตังต์สักนิดเพื่อความสบายใจเราคะ

บ้านนี้ก็ฝากอนามัยแถวบ้านแต่ว่าไปซาวด์คลีนิคทุกเดือน