11 ตอบกลับ

ยังปกติอยู่ค่ะ เพราะลูกตัวโตขึ้นบางคนลูกอาจจะกลับหัวแล้วจะทำให้ยิ่งปวดฉี่บ่อยกว่าเดิม หากมีอาการเจ็บท้องคล้าย ปจด ปวดหลัง ปวดอึ ท้องแข็งถี่ขึ้นและมากขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ใกล้คลอดแล้วจ้า

30 วีคเท่ากัน ปวดฉี่บ่อยเหมือนกัน เจ็บท้องน้อยเหนือจิมิเหมือนกันเพราะน้องกลับหัวค่ะ หมอบอกปกติ ถ้าไม่สบายใจ ถามหมอค่ะ ไม่ใช่ถามเพื่อนๆ เพื่อนไม่รู้เท่าคุณหมอหรอกค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มันคืออาการปกติที่ไม่ได้หมายความว่าจะคลอดก่อนกำหนด เราจะรู้สึกปวดท้องเหมือนมดลูกบีบเตือน ซึ่งมันคือสัญญาณเตือนนั่นเองค่ะ

TapFluencer

น้องตัวใหญ่ค่ะ แนะนำให้ใส่ผ้าอนามัยรองด้วยนะคะ ช่วงนี้ฉี่จะเล็ดออกมาบ้าง เช่นตอน ไอ แล้วก็ ขำ ไรงี้อ่ะค่ะ

TapFluencer

ยังไม่ใกล้ค่ะ ตัวลูกไปกดทับตรงกระเพาะปัสสาวะเลยทำให้ปวดฉี่ และฉี่ออกมาแค่นิดเดียว

ถามแม่ แม่ก็บอกแบบนี้ค่ะ

เข้าไตรมาส 3 มดลูกขยายมากขึ้นเบียดกระเพาะปัสสาวะ แม่ก็จะปวดฉี่บ่อยค่ะ

ยังนะค่ะ ต้อง 36 สัปดาห์ ขึ้นไปค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้33+4

ลูกหนูดิ้น 5 เดือนค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ