54 ตอบกลับ

ถ้าทานยามาตลอด ควบคุมผลเลือดได้ดี ลูึมีโอกาสติดเชื้อน้อยมากค่ะ ยังไงปรึกษาหมอนะคะ

ถ้าได้รับยาลูกไม่ติดเสมอไปจ้า เคยเห็นมาแล้ว รีบปรึกษาหมอให้เร็วที่สุดจะดีกว่าค่ะ

ติดเชื้อสามารถมีลูกได้นะคะเคยอบรมอยู่ค่ะเขามาอบรมที่โรงเรียนแล้วเขาบอกแบบนี้

ถ้ารู้แต่เนิ่นๆให้ไปหาหมอเลยค่ะหมอจะมีวิธีการ ลูกออกมาจะไม่ติดเชื้อHIVจากแม่ค่ะ

เคยได้ยินหมอพูดว่าถ้าแม่ติดเชื้อ HIV ลูกจะมีโอกาศติดเชื้อจากเราแค่1% ค่ะแม่

ปรึกษาหมอเลยค่ะ. เค้าจะให้คำแนะนำกับเราว่าเราควรทำยังไง สู้ๆค่ะคุณแม่

หมอมีวิธีป้องกันไม่ให้เด็กติดเชื่อจากเราคะ แม่ลองปรึกษาหมอนะคะ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ เราเคยเห็น บ้างคนลูกก้อไม่ติดนะคะ สู้ๆค่ะคุณแม่

เราเคยอ่านเจอในกลุ่มคนท้องเป็นHIVเขากินยาต้านลูกออกมาไม่เป็น

เพิ่งเจอคำถามเจอแบบนี้ในกลุ่มS-Momคลับแม่ท้อง คนเดียวกันมั้ย

คงจะแนะนำได้อย่างเดียวปรึกษาหมอหรืหน่วยงานของรัฐ