54 ตอบกลับ

VIP Member

เเจ้งคุณหมอเจ้าของไข้ที่ดูแลเรื่องHIV หรือ หมอที่เราไปฝากครรภ์ เลยนะคะ เพราะเขาจะมีทางออกให้อยู่ค่ะ ส่วนตัวแม่ก็มั่นดูเเลตัวเองให้เเข็งเเรงค่ะ..

อย่าเพิ่งยอมแพ้ นะคะคุณแม่โรคนี้ก็เหมือนโรคหลายๆโรค มียาต้าน ทานยาให้ตรงเวลา รักษาสุขภาพกายและใจ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะเราพึ่งเป็นจะ9เดือนแล้วค่ะปรึกษาหมอเขาบอกว่ามีโอกาสติดถึงลูก ตอนนี้9เดือนกว่าละเครียดมากกลัวจะติดถึงลูก

คุณแม่​ทานยาตอนตั้งครรภ์​กี่สัปดาห์​ค่ะ

ไม่จำเป็นต้องเอาเด็กออกเลยค่ะ อย่าพูดอีกน่ะคะ หาหมอค่ะ มีทางแก้ค่ะ ใครบอกไม่มีทางออก คุณแม่ปรึกษาหมอรึยังคะ

ลองปรึกษา​คุณ​หมอดีมั้ยคะ เพราะพอตรวจเลือดมา หมอจะแจ้งว่าควรทำอย่างไรต่อไป ค่อยๆคิดนะคะคุณ​แม่

VIP Member

ทางออกมีค่ะ แต่จะทำรึป่าวแค่นั้น ไปหาหมอค่ะ บอกหมอว่าเป็นผู้ป่วย HIV หมอจะให้ยามากินยันคลอดค่ะ

ใช่คนที่โพสในเฟส บอกแฟนมีคนอื่น พ่อแม่แฟนก็บอกให้เอาออกมั้ยคะ ยังไงฝากครรภ์ปรึกษาหมอดูนะคะ

3เดือนน้องเป็นตัวเป็นตนละนะค่ะ อย่าทำร้ายน้องเลยค่ะ ปรึกษาคุณหมอค่ะ ทุกอย่างมีทางออกค่ะแม่

มียาให้กินนะคะ ตัวแม่ต้องมีวินัยกินยาอย่าให้ขาดลูกมีสิทธิ์ไม่ติดไม่เป็นนะคะ สู้ๆค่ะแม่

สู้ๆค่ะแม่บ้านนี้8เดือนละคะกินยาสม่ำเสมอ เปิดใจยอมรับและทำใจเพื่อลูกน้อยของเราค่ะ