8 ตอบกลับ

ถ้าปวดฉี่บ่อยๆ ก็ให้สังเกตนะคะ ถ้าไม่เจ็บไม่ขัด ก็ปกติค่ะ แต่ถ้ารุ้สึกเจ็บๆขัดๆฉี่ไม่สุด ให้หาหมอนะคะ อาจจะอักเสบค่ะ

ช่วง 3 เดือนแรก ฉี่บ่อยมากค่ะแต่พอมาเดือนที่ 4-5 ก้ไม่ค่อยเท่าไรหรือเป่นว่ามันชินไปแล้วก้ไม่รู้จ้า

เเละก็น่าจะเป้นเพราะน้องกลับหัวเเล้วเลยไปเบียดกระเพาะปัสสาวะทำให้ฉี่บ่อยมั้งค่ะที่ได้ยินมา

อดทนอย่างเดียวเลยค่ะแม่ ตอนเป็นแรกๆแทบจะหอบผ้านอนหน้าห้องน้ำเลย หลังๆเริ่มชิน สู้ๆนะค้า

ทำอะไรไม่ได้ ต้องทนเอาจ้า ยิ่งเค้าตัวใหญ่จะยิ่งไปเบียดกระเพาะปัสสาวะ ทำให้ฉี่บ่อย

เค้าว่าปกตินะเเต่เค้าจะปวดถี่มากตอนช่วงก่อนนอนค่ะเดี๋ยวเข้าๆ

39+3ฉี่บ่อยมาก5นาทีฉี่ทีนึง

สุ้จร้า