4 ตอบกลับ

ดูแลตัวเองตั้งแต่วันนี้ได้เลยนะคะ ทานอาหารที่มีประโยชน์ งดชา กาแฟ น้ำอัดลม แอลกอฮอล์ การออกกำลังกายที่หักโหม นอนพักผ่อนให้เพียงพอ รีบพบคุณหมอเพื่อตรวจและฝากครรภ์เลยนะคะ จะได้เช็คให้สบายใจด้วยว่าน้องแข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ

เดียวนะคะ 4เดือน ประจำเดือนไม่มา ไม่คิดสงไสหรอคะว่าจะท้อง เรานิเดือนเดียวประจำเดือนไม่มารีบตรวจทันทีเลย อีกอย่าง4เดือนท้องก้อเริ่มออกแล้วด้วย

ถ้าไม่ปวดท้องและไม่มีเลือดออก ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ต่อจากนี้ต้องดูแลตัวเองแล้วค่ะ

ขอบคุนจ้า