211 ตอบกลับ

หลังอาหารเวลาไหนก็ได้ค่ะ ถ้ามีอาการผิดปกติ ยกเว้น อุจจาระดำ ให้แม่เปลี่ยนเวลากินจ้า

VIP Member

บ้านนี้หมอยังไม่ให้ทานหมอให้แต่โฟลิคมาทาน หมอบอกว่าอายุครรภ์ยังเล็กยังไม่ต้องทาน

VIP Member

หมอให้ทาหลังอาหารเช้าแต่แม่แพ้คะเลยเปลี่ยนไปเหลังอาหารเที่ยงปรึกษาหมอแล้ว

ของเรา กินหลังอาหารเช้าค่ะ แล้วมียาอีกตัวคือ แคลเซียม กินหลังอาหารเย็นค่ะ

ถ้าเป็นแคลเซียมบ้านนี้ทานหลังอาหารเช้า แต่ถ้าเป็นบำรุงเลือดทานก่อนนอนจ้า

ก่อนนอนคะ หรือหลังจากการดื่มนมทานข้าวช่วงเย็นให้รอ2ชั่วโมงค่อยกินคะ.

ของแม่บ้านนี้ทานเช้าค่ะ แต่เหมือนจะแพ้ทานไปเมดเด่วเอง อาเจียนทั้งวันเรย

เอาที่สะดวกคะ ถ้าจ่ายแคลเซียมมาให้แนะนำให้แม่ทานห่างกัน อย่างน้อย 1 ชม คะ

แม่บ้านนี้กินยาทุกตัวรวบกันทีเดียวเลย..ก่อนนอน ยาเช้า..กลางวัน..เย็น ทบยอด

หมอให้ทานเช้าค่ะ แต่เราทานไม่ได้จะอ้วกตลอดเลยทานก่อนนอนหมดทุกตัวเลย