1 ตอบกลับ

คำว่าเขาไม่ยอมเลิก หรือแม่ไม่ยอมไปคะ พอเราบอกเลิกมันก็ธรรมดาที่คนจะรั้งไว้ แต่ถ้าแม่ไม่ไหว อยากเลิกจริงๆ เขาไม่เคยกลับมานอนบ้าน เราก็คงเก็บเสื้อผ้ากลับบ้านแล้วค่ะ ไม่บอกด้วย ตามหาก็ไม่กลับจนกว่าเขาจะปรับปรุงตัว แม่ค่อยๆคิดทบทวนดีๆ อยู่ตรงไหนแล้วไม่มีความสุขก็ถอยออกมาก่อน รอคนคิดได้ว่าเสียเราไปจริงๆ ปรับปรุงตัวได้แล้วจริงๆแล้วจะกลับไปก็ไม่สายนะคะ ถ้าเขาจะรั้งแม่ไว้จริงแม่หนีกลับบ้าน เลิกตัดขาดเขาก็จะพยายามปรับปรุงตัวและตามแม่กลับมาค่ะ ได้แค่แนะนำค่ะ ทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ตัวแม่เองนะคะ สู้ๆค่ะ