9 ตอบกลับ

ส่วนตัวฝากคลินิกค่ะ เป็นคุณหมอที่รพรัฐ เรางานยุ่ง ลางานลำบาก เลยไปฝากพิเศษ ดูแลดี ขั้นตอนน้อยกว่ารพ. ประหยัดเวลา ราคาไม่แพง แพลนจะคลอดรพที่คุณหมอทำงานอยู่ค่ะ

ฝากที่คิลนิกก่อนก็ได้คะ เราก็ฝากที่คิลนิกค่ะ พอใกล้จะคลอดแร้วค่อยไปฝากที่โรงบาลก็ได้ค่ะ คิลนิกก็ดูแลเหมือนโรงบาลเลยคะ

ได้ค่ะคุณ​พ่อ​ ประมาณ​ใกล้คลอดทางคลินิก​จะทำเรื่องไปทางรพ.ที่​คุณ​เเม่จะคลอดให้ค่ะ

ได้ค่ะ บ้านนี้ฝากคลินิกตั้งแต่เริ่มท้อง พอเข้า7เดือนก็ย้ายไปฝากกับ รพ เอกชนใกล้บ้าน

แล้วแต่สดวกเลยค่ะ รู้แล้วรีบฝากเลยยิ่งฝากเร้วเท่าไรยิ่งดีค่ะ

VIP Member

ไปโรงพยาบาลเลยค่ะ หรือคลีนิคก็ได้ตามที่คุณพ่อคุณแม่สดวก

สะดวกที่ไหนก้ไปคะ. ยิ่งฝากเร็วยิ่งส่งผลดีต่อลูกคะ

VIP Member

รพ ใกล้บ้านที่คิดว่าจะไปคลอดที่นั่น

ไปร.พดีกว่าค่ะ ดูแลตั้งแต่เนิ่น ๆ