14 ตอบกลับ

ตรวจตั้งครรภ์ดูก่อนค่ะ อาจจะเป็นแค่ปจด แต่มาน้อย เพราะเห็นว่ายังไหลอยู่ ถ้าเลือดค้างเลือดล้างหน้าเด็กจะไหลแค่หยดสองหยดแค่เปื้อนกกน แค่ครั้งเดียวแล้วไม่ไหลอีกค่ะ แต่ถ้าผลเป็นตั้งครรภ์ควรพบแพทย์นะคะ เพราะอาจมีภาวะเสี่ยง แท้งคุกคาม นอกมดลูก ท้องลมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่เคยมีเลือดล้างหน้าเด็กเลยค่ะ การเสียเลือด ทำให้มีอาการหน้ามืดเวียนหัวได้ ถ้ายังไม่แน่ใจลองใช้ที่ตรวจดูได้ค่ะ หลังจากการฝั่งตัว สามารถตรวจเจอได้ค่ะ หลังมีเพศสัมพันธ์ 10 วัน

ปจดค่ะ การฝั่งตัวของตัวอ่อนเลือดจะไม่ไหลเยอะหรือบางคนไม่ไหลเลยก็มีเราปจดครั้งสุดท้ายเป็นแค่2-3หยดเองค่ะแล้วก็หายไปเลย แบบที่จขพ ว่ามาน่าจะเป็นอาการของปจดมากกว่า

ตอนเค้าตั้งครรภ์ใหม่ๆ มีเลือดล้างหน้าเด็กหมอก็แนะนำให้ไปตรวจค่ะ เพื่อเช็คให้แน่ใจว่าเป็นเลือดจากการฝังตัวหรือความผิดปกติในช่องคลอด

ขอโทษที่ตอบช้านะคะ ของเค้าไหลวันเดียวก็ไปตรวจแล้วค่ะ เพราะตอนนั้นพึ่งตั้งครรภ์ได้7week กลัวน้องเป็นอันตราย

ตรวจเลยค่ะ ของเราก็มีเลือดไหล พอตรวจ2ขีดเลย พอไป รพ. หมอบอกมีอาการแท้งคุกคามร่วมด้วย รีบตรวจจะได้ป้องกันไว้ ตอนนี้ของเรา 7วีคแล้วค่ะ😄😄

หนวงๆท้องสะมากกว่านะคะ

ตรวจได้เลยอย่าให้เลือดปนใส่ในถ้วยปัสสาวะก็พอค่ะ ถ้าไม่ขึ้นรออีก1อาทิตย์ตรวจใหม่ค่ะ

ตรวจค่ะ หรือไม่ก็ไปหาหมอ ไม่มีใครรู้ดีกว่าหมอแล้วค่ะ

ตรวจเลยค่ะเคยตรวจตอนเลือดไหลเหมือนกันค่ะขึ้น 2 ขีดจาง

ครบ 14 วัน ก็น่าจะเป็น ปจด นะคะ

ช่วยหน่อนะคะ พอดีเครียดมาก 🥲

คือ พอดียังไมไ่ด้ตั้งครรภ์นะคะ อันนี้เลยไม่รู้ว่าตั้งรรรภ์หรือป่าว กลัวว่าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก