8 ตอบกลับ

ไม่แบนคะ แนะนำซื้อหมอนหัวทุยมาใช้นะน้องจะได้ไม่หันซ้ายขวา หมอนหัวทุยช่วยได้นิดหน่อยแต่ปกติหัวลูกเราทุยตั้งแต่คลอดคะ ปัจจุบันหัวไม่แบนทุยสวยมากคะแม่ พอเริ่มเข้าสามเดือนน้องไม่หนุนหมอนเลยน้องนอนตะแคงซ้ายขวาเอง เราไม่เคยตื่นมาเปลี่ยนท่านอนให้ลูกเลยน้องเมื่อยก็เปลี่ยนเองทั้งคืนคะ

ลูกเรานอนตะแคงเลยติดไม่ยอมนอนตงๆเลยถนัดซ้ายขวาก้อไม่ค่อยนอนตอน..นี้ซ้ายเริ่มยุบลงไปเยอะกว่าข้างขวาอีกซื้อหมอนให้ก้อไม่ยอมหนุน.แถมร้องด้วย.นอนท่าไหนก้อแบนจ้ะ

ไม่แบนค่ะแม่ แต่แนะนำให้นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันนะคะ ไม่แนะนำให้ใช้หมอนหลุมค่ะเพราะจะทำให้หัวน้องผิดรูปผิดทรงค่ะ

คุณแม่อย่ากังวลไปค่ะ ปัจจุบันมีหมอนหัวทุยเขาดีไซน์มาเพื่อให้ลูกๆมีทรงศีรษะสวยไม่แบนแล้ว หาซื้อได้ง่ายค่ะ 😊😊

VIP Member

ถ้ากลัวหัวน้องแบนแนะนำใช้หมอนหลุมค่ะแม่ ไม่งั้นก็จับนอนตะแคงซ้ายสลับขวาค่ะ

จับนอนตะแคงสลับข้างเอาหมอนอัดค่ะ

ใช้หมอนรูช่วยค่ะ

เราว่าไม่แบนนะคะ